Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Sắp tới nhà em định tậu 1 con xe, vừa để chạy dịch vụ vừa phục vụ nhu cầu đi lại của gia đình. Em đang nghiên cứu xe Vios 2020 mà ko biết chính xác giá xe. Bác nào thông thạo món này thì chia sẻ cho em với.

Hạng B2
13/9/17
157
514
93
Mà lăn bánh ở đâu mới được chớ, khác province là khác giá ngoen.
Vios có nhiều bản: G; E CVT, MT 3 Airbags/ 7 Airbags. Mỗi bản lệch nhau cũng kha khá.
Hạng B hiện nay có nhiều lựa chọn, vậy có nhất thiết phải xuống tay em Toy Vios thần thánh không ? ( trả lời câu này trước rồi hẳn tính tới ).
https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-...t-nam-khong-con-la-xe-ngheo-option-21997.html

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Mà lăn bánh ở đâu mới được chớ, khác province là khác giá ngoen.
Vios có nhiều bản: G; E CVT, MT 3 Airbags/ 7 Airbags. Mỗi bản lệch nhau cũng kha khá.
Hạng B hiện nay có nhiều lựa chọn, vậy có nhất thiết phải xuống tay em Toy Vios thần thánh không ? ( trả lời câu này trước rồi hẳn tính tới ).
https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-...t-nam-khong-con-la-xe-ngheo-option-21997.html
Xem link bác cung cấp, em thấy rất cần phải xuống tay với em Vios thần thánh này roài :)

• Like
Reactions: Vinh Quang
Tập Lái
12/2/20
16
3
3
28
Nghe nói Vios có bản mới 2020 nhìn đẹp, chắc cũng tầm 600 củ các bác nhỉ?
Đúng rồi bác, Honda mới ra xe Vios mới. So với thế hệ trước, Vios 2020 có thay đổi chút ít về kích thước xe, theo hướng tăng lên. Thiết kế mới chuyển sang kiểu sang trọng, trẻ trung hơn. Lưới tản nhiệt của Vios 2020 giống như thiết kế của Camry 2019. Cùng với đó là 1 thiết kế kiểu chữ V đầy cá tính ở phần đầu xe. Ngoài ra, xe cũng được nâng cấp nhiều tính năng như:
1) Vios 1.5G CVT:
  • Bổ sung cảm biến trước/sau.
  • Bổ sung Cruise control – ga tự động.
  • Bổ sung màn hình đa thông tin TFT.
  • Bổ sung các phím đàm thoại rảnh tay, điều khiển màn hình đa thông tin.
  • Bổ sung DVD 7inch, tích hợp apple care play/android auto, bản đồ dẫn đường, camera lùi chính hãng theo xe.

2) Vios 1.5E CVT:
  • Bổ sung ghế da như bản G.
  • Bổ sung vô lăng bọc da như bản G.
  • Bổ sung DVD 7inch, tích hợp apple care play/android auto, bản đồ dẫn đường, camera lùi chính hãng theo xe, túi khí tuỳ chọn 3 hoặc 7.

3) Vios 1.5E MT:
  • Bổ sung đèn gầm.
  • Gương chiếu hậu chỉnh điện, gập điện, xi nhanh trên gương.
  • Bổ sung DVD 7inch, tích hợp apple care play/android auto, bản đồ dẫn đường, camera lùi chính hãng theo xe, phanh đĩa cho cả 4 bánh, túi khí tuỳ chọn 3 hoặc 7.

• Wow
Reactions: dohungbinhduong
Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Đúng rồi bác, Honda mới ra xe Vios mới. So với thế hệ trước, Vios 2020 có thay đổi chút ít về kích thước xe, theo hướng tăng lên. Thiết kế mới chuyển sang kiểu sang trọng, trẻ trung hơn. Lưới tản nhiệt của Vios 2020 giống như thiết kế của Camry 2019. Cùng với đó là 1 thiết kế kiểu chữ V đầy cá tính ở phần đầu xe. Ngoài ra, xe cũng được nâng cấp nhiều tính năng như:
1) Vios 1.5G CVT:
  • Bổ sung cảm biến trước/sau.
  • Bổ sung Cruise control – ga tự động.
  • Bổ sung màn hình đa thông tin TFT.
  • Bổ sung các phím đàm thoại rảnh tay, điều khiển màn hình đa thông tin.
  • Bổ sung DVD 7inch, tích hợp apple care play/android auto, bản đồ dẫn đường, camera lùi chính hãng theo xe.
2) Vios 1.5E CVT:
  • Bổ sung ghế da như bản G.
  • Bổ sung vô lăng bọc da như bản G.
  • Bổ sung DVD 7inch, tích hợp apple care play/android auto, bản đồ dẫn đường, camera lùi chính hãng theo xe, túi khí tuỳ chọn 3 hoặc 7.
3) Vios 1.5E MT:
  • Bổ sung đèn gầm.
  • Gương chiếu hậu chỉnh điện, gập điện, xi nhanh trên gương.
  • Bổ sung DVD 7inch, tích hợp apple care play/android auto, bản đồ dẫn đường, camera lùi chính hãng theo xe, phanh đĩa cho cả 4 bánh, túi khí tuỳ chọn 3 hoặc 7.
Ngon phết bác nhỉ, nhưng vậy thì giá cũng tăng nhẹ một chút phải ko bác?

• Like
Reactions: baonhatden
Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Ngon phết bác nhỉ, nhưng vậy thì giá cũng tăng nhẹ một chút phải ko bác?
Cụ thể giá xe Toyota Vios tại Việt Nam mình đây bác nhé:
  • Vios 1.5E MT: 470 triệu (bản 3 túi khí)
  • Vios 1.5E MT: 490 triệu (bản 7 túi khí)
  • Vios 1.5E CVT: 520 triệu (bản 3 túi khí)
  • Vios 1.5E CVT: 540 triệu (Bản 7 túi khí)
  • Vios 1.5G CVT: 570 triệu (Bản 7 túi khí)

Hạng B1
24/8/15
86
31
18
37
Hụ hụ, vậy là bản cao nhất và thấp nhất chênh nhau 100 tr. Với mục đích vừa chạy dịch vụ, vừa phục vụ gia đình thì nên chọn bản nào hả các bác?
Em đang đi bản 1.5E CVT 2018 thấy: Điều hòa mát, nội thất đủ dùng, máy tốt. Mỗi tội cách âm ko được tốt. Nếu bác vừa chạy dịch vụ, lại vừa phục vụ nhu cầu của gia đình thì nên bản 1.5E CVT hoặc 1.5G CVT cho nó sang, khách ngồi người ta cũng thấy sướng.

Hạng B1
23/8/19
73
22
18
Em đang đi bản 1.5E CVT 2018 thấy: Điều hòa mát, nội thất đủ dùng, máy tốt. Mỗi tội cách âm ko được tốt. Nếu bác vừa chạy dịch vụ, lại vừa phục vụ nhu cầu của gia đình thì nên bản 1.5E CVT hoặc 1.5G CVT cho nó sang, khách ngồi người ta cũng thấy sướng.
Tầm tiền này thì hầu hết các xe đều có lỗi cách âm vậy đấy bác, vì em đã ngồi cả Vios và Accent rồi đều thấy rứa hết á. Nếu muốn cách âm ngon thì phải chọn các dòng xe hạng C mới đỡ được.