Hạng B1
12/4/07
92
1
8
Theo thông tin mới nhất từ HVN thì sau khi thuế nhập khẩu giảm thì giá xe mới là:

SantaFe máy xăng: 44,9 k (đã bao gồm thuế trước bạ)
SantaFe máy dầu: 46,9 k (đã bao gồm thuế trước bạ)

Veracruz máy xăng: 63 k (chưa bao gồm thuế trước bạ)
Veracruz máy dầu: cái này chưa hỏi :)

Kính báo các Bác biết để mừng ... he he

Tập Lái
7/5/07
27
0
0
RE: Giá mới Santa Fe, Veracruz sau khi giảm thuế

chắc giảm giá 3 lần nữa là e múc em này thôi,,,,kết e nó ghê!!!!

Hạng B1
12/4/07
92
1
8

Chắc phải ít nhất 2 năm nữa mới giảm thuế tiếp Bác ạ.

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Giá này còn giảm xuống tí nữa nhỉ...làm 1 em luôn...em đang chờ SF 1 cầu...hoặc SF 2006 giá hợp lý...
Đúng là thói đời việt...tham thật...trước kia em thấy SF giá 53K là rẻ..bây giờ thấy 44.9K lại vẫn đắt...thế mới chết không chứ...
GIống như chơi chứng BMC giá 500 còn muốn múc, dao rớt xuống 300 lại thấy mắc..

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Dây là giá cũ bác ơi, sau khi chỉnh thuế vẫn chưa công bố giá mới.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: vinhvit

Dây là giá cũ bác ơi, sau khi chỉnh thuế vẫn chưa công bố giá mới.

chính xác, đây là giá với biểu thuế 70% ^_^

Tập Lái
16/11/06
9
0
0

vậy cụ thể giá mới của Sante fe do HMV nhập là bi nhiu k vậy bác (biểu thuế 60%)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi không biết giá HMV, chỉ hỏi được giá nơi tôi và nhiều anh em khác đã mua.
Cụ thể giá sẽ giảm 1.900 USD so với lúc biểu thuế là 70%. Như vậy so với lúc tôi mua, giá xe đã giảm xuống trên dưới 3000.
Trả lời câu hỏi bác Kanz_min (sorry là trả lời hơi muộn): cách tính có vẻ lằng nhằng, với mức thuế nhập khẩu mới thì hình như tổng các loại thuế (chưa tính trước bạ) là 128,8%x với giá xe áp thuế. Giá SF được ngành thuế áp là 13.280 USD, không hiểu đã có thể xuống 10.700 chưa thì tôi cũng chưa rõ nữa.

Hạng B1
16/8/07
65
0
6
40

Trích đoạn: thichmauden

Theo thông tin mới nhất từ HVN thì sau khi thuế nhập khẩu giảm thì giá xe mới là:

SantaFe máy xăng: 44,9 k (đã bao gồm thuế trước bạ)
SantaFe máy dầu: 46,9 k (đã bao gồm thuế trước bạ)

Veracruz máy xăng: 63 k (chưa bao gồm thuế trước bạ)
Veracruz máy dầu: cái này chưa hỏi :)

Kính báo các Bác biết để mừng ... he he
Giá này là giá cũ mà [8|]
(VNeconomy,ngày 21/10/07)Trong khi đó, mặc dù chưa đưa ra mức giảm giá cụ thể trên từng mẫu xe song ông Hà Minh Tuấn, Tổng giám đốc Công ty Cổ phần Ôtô Hyundai Việt Nam (HMV), cho biết mức giảm giá mới cũng sẽ được áp dụng ngay trên những chiếc xe được mở tờ khai từ thời điểm quyết định có hiệu lực.

Cùng với lần giảm giá này, HMV cũng hé mở khả năng sẽ tiến hành giảm giá mạnh mẽ hơn nữa trong khoảng thời gian từ nay đến cuối năm

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Kienvang

Tôi không biết giá HMV, chỉ hỏi được giá nơi tôi và nhiều anh em khác đã mua.
Cụ thể giá sẽ giảm 1.900 USD so với lúc biểu thuế là 70%. Như vậy so với lúc tôi mua, giá xe đã giảm xuống trên dưới 3000.
Trả lời câu hỏi bác Kanz_min (sorry là trả lời hơi muộn): cách tính có vẻ lằng nhằng, với mức thuế nhập khẩu mới thì hình như tổng các loại thuế (chưa tính trước bạ) là 128,8%x với giá xe áp thuế. Giá SF được ngành thuế áp là 13.280 USD, không hiểu đã có thể xuống 10.700 chưa thì tôi cũng chưa rõ nữa.
Lưu ý với các bác là vì giá xe áp thuế cho bất kì option nào từ CLX->MLX->SLX đều là giống nhau 13.280USD nên mức giảm sau khi giảm thuế đều là như nhau: khoảng 1900 USD.