Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
Chào anh em ! Tôi dùng xe chưa đuợc bao lâu , chẳng có chút kinh nghiệm gì.Nay con xe cỏ đã bán rồi ,muốn mua xe mới phân vân không biết nên chọn dòng To hay Mit .Grandis thì chắc hẳn là hơn Innova mà tiền cố chút thì cũng được , nhưng tôi nghe nói đồ đạc phụ tùng của To thì rẻ chứ Mit thì đắt lắm phải không ? Gặp mấy fan của đội Man đờ rít nó vặt thì cũng đáng ngại . Có ai đưa ra ví dụ giá cả của cùng sản phẩm (gương , đèn và các phụ tùng máy móc khác nữa ....) để so sánh giúp tôi không.Và cho tôi một lời khuyên chân thành (no Spam)

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
774
1.743
93
RE: GIÁ PHỤ TÙNG MITSHUBHISHI

Bác kia ơi!

Chào mừng bác có bài viết đầu tiên trên OS, Bác đang phân vân giữa Toy và Mit ư? Phụ tùng Mit đắt hơn đấy bác. Nhưng bác cũng có thể tìm được bên ngoài một số thứ với giá bằng 1/2 hoặc 2/3 trong hãng. Toy đời cũ thì dễ kiếm phụ tùng hơn còn đời mới em chưa dùng nên chịu, chỉ nghe nói giá rẻ hơn, bác thích em nào thì cứ dắt em đó về bác à, nhưng hiện giờ bác đang nhắm em nào thế?

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Nếu so sánh về chi phí bảo trì cũng như sửa chữa thì tất nhiên Toyota sẽ có giá thành rẻ hơn so với các hãng khác. Nhưng để so sánh giữa Innova & Grandis thì nó lại khác vì nó không thuộc cùng một đẳng cấp....Bạn hãy chọn mua chiếc xe mà nó mang lại tiện nghi và phục vụ cho nhu cầu của bạn và gia đình bạn.... chứ không phải bạn mua xe để bạn phải phục vụ lại cho nó .... như các lo lắng trên của bạn.

Còn theo tôi nếu chỉ có <30K thì tôi sẽ chọn mua Innova...(chứ không mua Jolie:D) và nếu có khả năng trên >40K thì sẽ "múc" ngay chiếc Grandis..:D.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Nhưng theo em thì độ tin cậy, dễ sửa chữa, và chi phí bảo dưỡng thấp cũng rất quan trọng, vì xe nào đi một thời gian thì cũng ...quen, nên cảm giác Grandis hơn Innova sẽ không kéo dài, mà thay vào đó, sẽ là sự bực tức về sự trục trặc, nếu có .Hay là phụ tùng đắt, mà Fiat là ví dụ cụ thể .Cho nên, chuyện lo xa 1 chút cũng là chính đáng, vì không phải ai cũng có kiến thức về xe cả .Xe càng xịn, lại càng dễ ...ốm, và bệnh thường ....hiểm nghèo hơn .:D, khó tìm bệnh viện , và chi phí chữa bệnh cũng đắt hơn, trừ khi gặp bác sĩ OS ...:D

Hạng B2
24/6/05
141
32
28

....vì không phải ai cũng có kiến thức về xe cả.
Thế mới cần đến OS chứ lị !!!!
Nhưng mà bác cờ lê 14 ơi. Một đời ta = 03 đời nó mà bác. Bác cứ nghĩ như vậy đi là đỡ phải lăn tăn cái vụ phụ tùng đắt rẻ, em nó ốm đau....Tiền "viện phí" mà nặng quá thì bác gả cho bác sĩ luôn, cưới em khác ...:D:D

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

Trích đoạn: mienhinh

... vì xe nào đi một thời gian thì cũng ...quen...Xe càng xịn, lại càng dễ ...ốm, và bệnh thường ....hiểm nghèo hơn...
vậy tốt nhất là làm cái Thống Nhất hai bánh mà chạy,đi nhiều cũng quen,với cả không bị hỏng vặt,bác nhỉ

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Kurt Cobain

vậy tốt nhất là làm cái Thống Nhất hai bánh mà chạy,đi nhiều cũng quen,với cả không bị hỏng vặt,bác nhỉ
Tất nhiên, đó là quyền của bác mà, lại có lợi cho sức khỏe của bác nữa, 1 công 2 việc,bác thật sáng suốt . Phần em thì khỏe sẵn rồi, nên em khoái 4 bánh hơn ...

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Cle14 xin một lần nữa cám ơn tất cả anh em trong diễn đàn ,đã dành cho Cle14 những lời khuyên quý báu .Thành thực mà nói Cle14 cảm cái tình người của anh em trong forum này lắm .Đúng là công dân đi Oto (tất nhiên cũng có một số anh em mới chỉ là sắp đi....-cũng vậy cả thôi) văn hóa cư sử thật lịch lãm rất xứng đáng để bảo tồn và phát huy . Như đã nói ở phần đầu do thiếu hiểu biết mà lại không muốn chết vì thiếu hiểu biết nên mới mong được chỉ giáo ,rồi đây còn có những vấn đề non nớt nếu có hỏi xin anh em đừng cười....Vả lại đi làm từ năm lên 6 tuổi đã quyết mua Oto -- để dành tiền mấy chục năm nay mới mang ra thực hiên mơ ước nên có cái sự cẩn thận cũng là lẽ thường --- (Cái này mấy anh em nghiện nó không tính đến khi bẻ đồ )phần nữa đọc trong bài viết : Grandis, sự khởi đầu của 1 xu hướng mới ? thấy nhận xét về Âm thanh, ghế da..v.v. tự nhiên Cle14 thấy buồn ....trộm nghĩ hay là mua Innova (28,800) rồi độ thêm.... đàng nào cũng là đồ ta làm . Thưa anh em ,CLE14 la người phía Bắc nên có hỏi giá thì Cty Oto Hải Đăng(cầu giấy -HN) chuẩn giá là Grandis 40.000 (có VAT) và cho biết có lúc là 36.000 nhưng nay không có giá đó nữa nên cũng còn đang tính.....

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Trích đoạn: Kurt Cobain

Làm quen và vui với bác Kurt Cobain một tý ,các bác khác đừng đọc:Ơ cái bác này vẫn sống à , sao một hồi báo chí bảo là bác đang hát bị bắn chết rồi mà .Bác cũng nhầm nốt cái (tàu hỏa) Thống nhất nó mấy chục bánh chử không phải 2 bánh đâu.Lạy trời phù hộ cho bác

Tập Lái
12/8/05
34
0
0
www.baoviet.com.vn

Trích đoạn: sanglee

....vì không phải ai cũng có kiến thức về xe cả.
Thế mới cần đến OS chứ lị !!!!
Nhưng mà bác cờ lê 14 ơi. Một đời ta = 03 đời nó mà bác. Bác cứ nghĩ như vậy đi là đỡ phải lăn tăn cái vụ phụ tùng đắt rẻ, em nó ốm đau....Tiền "viện phí" mà nặng quá thì bác gả cho bác sĩ luôn, cưới em khác ...:D:D
Đúng là cái tên nghe sang nên người xũng sang quá!!!!!!!!!!!!!
Cứ như bác nói thì đời bác chắc sẽ đi ít nhất là 3 em 4 bánh. Còn chắc phần đông dân đi mua xe cũ là một đời nó bằng 3 đời ta đấy bác ạ! Nghe pác nói Việt Nam ta có mà thành Thái Land đến nơi rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!