Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
1. "Âm nhạc nó là chia sẻ và đồng cảm; chứ không phải hơn thua về thiết bị." vậy tổ chức cái gọi là Giải đấu để làm gì?
2. Nếu có blind test thì có thể thi còn không thì chỉ là show off thiết bị thôi.
Dạ, thi đấu về âm thanh chứ không hoàn toàn về thiết bị nhé bác. Nếu thi về thiết bị thì nhiều tiền là thắng thôi mà.
Còn nếu bác vẫn muốn Blind Test thì hẹn dịp khác vậy.

Em nói thêm, EMMA hiện tại là Hiệp hội âm thanh xe hơi châu Âu nhưng nó đã mở rộng ra cả thế giới. Và thế giới họ chơi với nhau ở mức cao lắm rồi. Tháng 3 vừa rồi em đi dự EMMA Euro Finals ở Salzburg, Áo; họ vẫn thi đấu bình thường với phần chấm điểm của các trọng tài được đào tạo theo chuẩn của EMMA. Chẳng thấy có Blind Test gì, chắc họ cũng show off?

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Vui thôi Bác:) Chúc giải đấu thành công và ngày càng có nhiều người tham gia chơi món này hơn;:)
Có hạng mục thi nẹt pô mà bác. Em nói thật nhé. EMMA Tuning dành cho xe độ, độ đủ loại, từ công suất cho đến body, pô, mâm, phanh,...

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Dạ, thi đấu về âm thanh chứ không hoàn toàn về thiết bị nhé bác. Nếu thi về thiết bị thì nhiều tiền là thắng thôi mà.
Còn nếu bác vẫn muốn Blind Test thì hẹn dịp khác vậy.

Em nói thêm, EMMA hiện tại là Hiệp hội âm thanh xe hơi châu Âu nhưng nó đã mở rộng ra cả thế giới. Và thế giới họ chơi với nhau ở mức cao lắm rồi. Tháng 3 vừa rồi em đi dự EMMA Euro Finals ở Salzburg, Áo; họ vẫn thi đấu bình thường với phần chấm điểm của các trọng tài được đào tạo theo chuẩn của EMMA. Chẳng thấy có Blind Test gì, chắc họ cũng show off?
bác nói đúng. Theo em giải đấu emma này nặng về phần biểu diễn 70,%, 30% là âm thanh. Nếu chuyên về âm thanh thì cách đánh giá sẽ khác.

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
bác nói đúng. Theo em giải đấu emma này nặng về phần biểu diễn 70,%, 30% là âm thanh. Nếu chuyên về âm thanh thì cách đánh giá sẽ khác.
Vậy chốt bác có tham gia không ạ?

Tập Lái
29/10/17
8
1
3
36
Nếu có hạng mục về skill thì sẽ giúp các cửa hàng thi đấu tốt nhất về kỹ năng thi công và cân chỉnh. Nhưng e k hiểu tại sao 26 thi, 15 hết hạn dky mà hôm nay mới thông báo. Đủ thời gian chạy marketing hay ko? Hay chi gói gọn có chừng đó người chơi thôi

• Like
Reactions: ThinhLe
Tập Lái
13/1/17
17
14
3
41
Chơi âm thanh sẽ rất khác nhé. Bác so sánh sai

VD: một chiếc xe nguyên bản độ âm thanh theo 2 cách

1- Chỉ thay dây loa xe bằng dây loa loa link này (https://sohoa.vnexpress.net/photo/t...g-day-am-thanh-dat-nhat-viet-nam-3279319.html) bác tính giùm em hết bao nhiêu tiền

2- Chỉ thay đầu dvd/cd theo xe bằng đầu Pioneer AVH-X8750BT

Cách nào làm âm thanh hay hơn? không phải nhiều tiền thì hay hơn nhé bác.
Bác ơi cho em hỏi ngu cái, ở Vn có xe nào gắn cặp dây loa này chưa ạ.

Hạng B2
18/9/17
166
66
38
49
Có thể nào cho em được mở rộng tầm mắt ko ạ, bằng hình ảnh hoặc xin phép chủ xe cho e khai nhãn tý ạ. cảm ơn anh nhìu lắm luôn.

Đây đắt tiền trên dành cho bộ Hi-end trong Home, chứ ai lại lắp trong Car :)
Bác kia chém gió thôi :p