Tư Vấn Chia Sẻ Giải nhiệt cho xe hơi nào!

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
Mùa hè sắp đến rồi! Hãy tưởng tượng cái nóng như thiêu như đốt khi ta bước vào trong xe vào giữa trưa hè! Anh em ta hãy cùng tìm cách giải nhiệt cho xe nào:
- Dán film cách nhiệt
- Dán tấm cách nhiệt ở trần xe
- Gắn quạt thông gió, kết hợp với việc khởi động xe từ xa và cho chạy điều hòa trước vài phút (quạt thông gió E hỏi mua mà chưa thấy bác nào trả lời cả! Trước đây E thấy bác nào rao bán trên Vnexpress rồi mà???)
..... còn biện pháp nào nữa ko vậy các bác ơi?!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
RE: Giải nhiệt cho xe hơi nào!

Biện pháp quan trọng nhất mà bác kg nhắc tới là đậu xe nơi bóng mát, nếu có thể thì chui xe vào garage hay nhà mình để ... nấp (nhất là buổi trưa).:D:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

cách triệt để nhất: tuyển tài xế bảo anh ta trốn vào bóng râm và ... mở máy lạnh :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

dán film cách nhiệt để bảo vệ đôi tay ngọc ngà của các bác, và cũng loại bỏ 1 phần tia UV. đề xuất: kính lái trước => dán V-kool, các kính còn lại => FSK

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Cái quạt này hút gió từ trong khoang xe mà ko phải khoét kính hay xuống kính gì cả? Nó chạy bằng năng lượng mặt trời! E cũng chưa được nhìn tận mắt. Hồi đó chưa sở hữu 4 bánh nên cũng ko mua!

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: lebaphuc

Cái quạt này hút gió từ trong khoang xe mà ko phải khoét kính hay xuống kính gì cả? Nó chạy bằng năng lượng mặt trời! E cũng chưa được nhìn tận mắt. Hồi đó chưa sở hữu 4 bánh nên cũng ko mua!

Theo em thì bật quạt gió của xe ở chế độ gió ngoài là đủ, sao lại phải lắp thêm thông gió???

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Trích đoạn: haiphus

Theo em thì bật quạt gió của xe ở chế độ gió ngoài là đủ, sao lại phải lắp thêm thông gió???
Cái quạt của bác ý chạy bằng năng lượng mặt trời nên chắc là khi đỗ xe ngoài trời nắng thì nó tự chạy để thông gió, xe luôn luôn mát. Em nói thế có đúng ko bác lebaphuc?

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Trích đoạn: BlackLAC

Quạt thông gió thế nào nhỉ, khoét kính ra để lắp vào à? bác nào lắp rồi cho em xem cái
Cái quạt này chạy bằng năng lượng mặt trời, bác hạ kính xuống, móc vào kính rồi nâng kính lên kẹp lại. Trời nắng là nó tự chạy thôi. chủ yếu là thông gió.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Từ hồi nào đến giờ em mới nghe lắp quạt hút gío trong xe đấy. Không biết có giống như quạt hút gắn trong phòng máy lạnh không nữa?[8|]
Em nghĩ máy lạnh xe hơi có chức năng là để điều hòa nhiệt độ, có cả chế độ lấy gió trong lẫn gió ngoài rồi, lên xe chạy vài phút là mát rượi rồi chứ đục khoét gắn thêm quạt hút chi cho mệt vậy ha. Mà gắn nó ở chổ nào thì được? Có bác nào đã làm thì cho em biết kinh nghiệm với.