Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Tình trạng hiện nay cứ ra đường là bị xe máy lẫn ô tô chạy cắt ngang qua hoặc tạt đầu xe một cách vô ý thức. Xe đang di chuyển mà bị vậy thì không khỏi giật mình chửi đổng :D, đố bác nào đã từng cầm lái mà dám nói : "Tôi chưa từng chửi thề" cho dù bác là người văn hóa đến cỡ nào :p. Xe máy lưu thông cứ như samurai (tự sát), ô tô thì "xe ta bon bon... chen trên mọi nẻo đường" vừa mở xi-nhan là tạt đầu liền. Nói chung tình trạng này xảy ra nhiều quá, chứ không phải ai cũng vậy. Tình trạng này đều thuộc về "Ý THỨC" của người tham gia giao thông và để xử lý vấn đề này thì cần phải tư vấn, góp ý cho các cơ quan thẩm quyền những gì là cần thiết và có thể ứng dụng ngay được. Các bác cho ý kiến nhé ;):)

Hạng C
20/8/14
677
698
93
Đó là cách di chuyển của yếu tố "con" chứ không phải là "người" nên khó lắm.
Những "con" này từ từ sẽ bị đào thải theo quy luật tự nhiên thôi, bằng chứng là có rất nhiều vụ tai nạn giao thông vì vội vàng ở nước mình rồi.
Mà nhiều quá nên không đào thải hết nổi.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
phải tư vấn, góp ý cho các cơ quan thẩm quyền những gì là cần thiết và có thể ứng dụng ngay được. Các bác cho ý kiến nhé ;):)

Ý kiến này của bác có lý nhưng theo mình còn thiếu chút: góp ý cho các cơ quan thẩm quyền giáo dục cán bộ của mình ra đường nâng cao ý thức tuân thủ luật GT để làm gương cho dân chúng noi theo.
Vậy được không bác?
mà cứ từ từ khoai cũng nhừ à,
Bác TBT có nói chưa biết bao giờ mới hết thời kỳ quá độ.
Khó hơn tiến lên XHCN.
Hết quá độ là mọi việc sẽ khá lên thôi.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Chấp nhận sống chung với lũ đi Bác ơi. Còn nếu muốn thay đổi thì phải đời cháu mình không biết được không? Nếu không thay đổi nền giáo dục từ cấp 1.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chấp nhận sống chung với lũ đi Bác ơi. Còn nếu muốn thay đổi thì phải đời cháu mình không biết được không? Nếu không thay đổi nền giáo dục từ cấp 1.
Đời cháu không biết có được không.
Cứ nhìn mấy bậc cha mẹ trẻ chở con trên xe mà đi lộn xộn, các cháu học theo thì ra đường chắc cũng chưa khá được đâu bác.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Đề tài này thôi bác làm được vài cái luận án tiến sĩ đấy. Với 4b phía trước em giữ khoảng cách để vừa an toàn vừa đủ xử lý ví dụ xe trước hỏng bất ngờ vẫn còn đủ đánh ra. Thì y như rằng sẽ có bạn 4b kế bên ghé đầu vào khe hở liền. Còn với 2b, mình đang rẽ ở giao lộ thì các bạn cứ tranh thủ cắt mặt rào rào mà không cần biết nó nguy hiểm thế nào cho chính họ. Có gấp em cũng chả dám đệm thêm ga trừ khi trống lắm.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đề tài này thôi bác làm được vài cái luận án tiến sĩ đấy. Với 4b phía trước em giữ khoảng cách để vừa an toàn vừa đủ xử lý ví dụ xe trước hỏng bất ngờ vẫn còn đủ đánh ra. Thì y như rằng sẽ có bạn 4b kế bên ghé đầu vào khe hở liền. Còn với 2b, mình đang rẽ ở giao lộ thì các bạn cứ tranh thủ cắt mặt rào rào mà không cần biết nó nguy hiểm thế nào cho chính họ. Có gấp em cũng chả dám đệm thêm ga trừ khi trống lắm.
Mấy anh nghiêm chỉnh làm khổ những anh chạy sau
GIẢI PHÁP NÀO ĐỂ HẠN CHẾ "TẠT ĐẦU, CẮT NGANG" KHI XE ĐANG LƯU THÔNG