Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Chào các bác,

Số là em cũng vừa mới mua 1 căn nhà phố, đó giờ e ở căn hộ nên khi chuyển xuống nhà phố rất e ngại vấn đề an ninh cho ngôi nhà. Em mạn phép mở 1 topic để nhờ các bác tư vấn sẵn bóng bàn các gỉai pháp nâng cao an ninh cho nhà phố ở SG nhé

Theo các bác cách nào hiệu quả và kinh tế nhất ?

1) Sử dụng khoá cửa nào chất lương cao, chống cưa sắt, có báo động ?
2) Sử dụng hệ thống báo động nào cho các cửa ra vào ?
3) Sử dụng loại cửa đặc biệt nào chống xâm nhập từ bên ngoài ?
4) Sử dụng camera quan sát kết hợp báo động nào ?
5) Có nên nuôi chó ?
6) Kết thân với hàng xóm ? (2 nhà 2 bên và đối diện)

Bác nào đang sử dụng giải pháp nào hay chơi tổng hợp thì chia sẻ với anh em nhé.

Dạo này em thấy nạn chủ đi vắng, trộm đánh xe tải tới giả bộ vận chuyển, dọn sạch cả nhà ghê quá :mad:

Hạng B2
14/2/12
169
1
18
Nếu liệt kê ra thì chẳng có giải pháp nào là thừa, càng nhiều càng tốt nhưng vấn đề có đủ lúa để sắm hết trang thiết bị? Có đủ thời gian để sử dụng cùng lúc tất cả các trang thiết bị mỗi khi ra ngoài?...tất cả chỉ là tương đối, quan trọng là có người luôn ở nhà, còn đi vắng thì gửi hàng xóm và cửa khoá an toàn xíu..nhưng đôi khi chỉ lo chống giặc ngoài mà không để ý đến trộm trong là sai lầm nhé.

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
theo như e biết bây h hệ thống an ninh cho ngôi nhà thì nhiều cách vì kết hợp với Nhà Thông Minh có nhiều giải pháp. Ví dụ: camera quan sát khi đi vắng thì bác vẫn xem được tình hình nhà mình thế nào và có loại quét hồng ngoại,....bla bla...nhiều lắm ạ. bác nên tìm hiểu Nhà Thông Minh nếu cần thì e giới thiệu bác bên đối tác của cty e. :D

Status
Không mở trả lời sau này.