Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
*Ảnh minh họa

Anh em thắc mắc đi camp nhiều ngày liên tục vậy sạc điện như thế nào, nguồn điện từ đâu thì tham khảo một trong những giải pháp xanh sạch đẹp của mình ở đây nhé.

Trước đây thì mình đem theo máy phát điện nhưng cũng ít dùng vì nhiều bất tiện quá và sau này mình chuyển sang dùng trạm điện cho nhỏ gọn, và khi ở một nơi nhiều ngày liên tục mình sẽ dùng tấm năng lượng mặt trời để sạc lại cho trạm điện. Cảm thấy tiện lợi hơn máy phát điện khá nhiều

Giải pháp sử dụng năng lượng mặt trời khi du lịch dài ngày

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.581
22.192
113
Pháp
thì dụ ... Nhưng có điều là có mặt trời
Nhưng để tích tụ thì
Portable-outdoor-12V-solar-camping-LED-light-power-bank-charger-260W-system-panel-kit-generator-with.jpg
cần có bình accu giử điện (coi như là bình điện xe hơi cũng OK)

• Like
Reactions: Tuandta
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
thì dụ ... Nhưng có điều là có mặt trời
Nhưng để tích tụ thì
Portable-outdoor-12V-solar-camping-LED-light-power-bank-charger-260W-system-panel-kit-generator-with.jpg
cần có bình accu giử điện (coi như là bình điện xe hơi cũng OK)
Cái này quảng cáo là vậy thôi chứ thực tế mình dùng các loại đèn sạc tích hợp pin vừa rẻ vừa tiện lợi hơn nhiều lắm ạh

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Coi vậy mà không rẽ đâu bác à ... Nhưng tiện là nó sạc cho mình luôn bình điện xe ....
Các bác xem thử ...
Em thấy 1 cái đèn sạc nó linh động hơn nhiều, tối mình muốn dời đâu cũng được, không rườm rà phụ thuộc vào dây. Xạc đầy trước khi đi là đủ chơi cho 2 ngày cuối tuần rồi ạh.Giá thì tầm 500k đã có 1 cái đèn sạc chất lượng khá tốt. Còn bình điện xe thì đâu cần thiết sạc làm gì ạh

• Like
Reactions: vthanh6 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.192
113
Pháp
Em thấy 1 cái đèn sạc nó linh động hơn nhiều, tối mình muốn dời đâu cũng được, không rườm rà phụ thuộc vào dây. Xạc đầy trước khi đi là đủ chơi cho 2 ngày cuối tuần rồi ạh.Giá thì tầm 500k đã có 1 cái đèn sạc chất lượng khá tốt. Còn bình điện xe thì đâu cần thiết sạc làm gì ạh
Ý là cần đi khá lâu, và nhất là những nơi không điện. Bình xe thì tuỳ , nếu như xe mới, đã sạc đầy đủ. Chì là thêm confort khi đi chơi mà thôi, nếu mình có đủ tài chính và điều kiện thì hay hơn ... Thân bác .