Giảm béo nhanh chóng điều mà chị em thường xuyên khúc mắc nhất là chế độ ăn không hợp lý như ăn hạn chế dầu mỡ, tinh bột thậm chí là nhịn ăn mà vẫn không tránh khỏi việc lên cân. Có những chị em lại chăm chỉ miệt mài tập luyện, vất vả mà kết quả lại không cao. Nguyên nhân của việc này là gì? Đó là do chị em chưa thực hiện đúng phương pháp. Bạn và tôi hãy cũng điểm qua những sai lầm không ngờ tới trong việc giảm cân nhanh dưới đây.
Các loại thức ăn vặt đều không có lợi cho giảm béo nhanh

Phần lớn chị em đều nghĩ rằng thực hiện một chế độ ăn uống giảm cân nhanh hợp lý là bỏ hoàn toàn thói quen ăn vặt. Tuy nhiên điều này không hẳn đúng bởi nếu bạn biết lựa chọn thực phẩm lành mạnh sử dụng trong các bữa ăn vặt thì nó lại đem đến cho bạn hiệu quả cao. Giải thích cho điều này là bởi các bữa ăn vặt đó sẽ giải quyết các cơn đói của bạn và việc ăn vặt trong ngày sẽ cho bạn cảm giác no, không thèm ăn thêm nhiều đồ ăn khác nhất là chất ngọt, béo… giúp cơ thể kiểm soát tốt hơn những nguồn năng lượng thu nạp vào trong mỗi bữa ăn. Đây là điều kiện rất tốt cho một quá trình giảm cân cấp tốc. Tuy nhiên, việc quan trọng là bạn chọn lựa thực phẩm nào cho hợp lý với các bữa ăn vặt? Hãy thử các loại thực phẩm như trái cây, mứt dầm, mứt hoa quả tươi, các loại hạt,… sẽ là món ăn vặt lý tưởng trong quá trình giảm cân của bạn.

Ăn vặt không hẳn sẽ khiến bạn béo lên nhanh chóng
Cách giảm béo bằng cách thường xuyên tập luyện một bài tập sẽ giảm béo hiệu quả?
Đây là cách giảm béo hoàn toàn sai lầm của nhiều người khi nhắc đến giảm cân nhanh. Việc tập luyện là hoạt động nhằm đốt cháy calo, đốt cháy chất béo để giảm cân hiệu quả nhất, tuy nhiên với một bài tập cứ lặp đi lặp lại sẽ khiến bạn cảm thấy nhàm chán, không còn hào hứng trong việc tập luyện. Điều này đồng nghĩa với việc kết quả đốt cháy calo và hiệu quả giảm béo sẽ không như mong đợi. Vì vậy lời khuyên của các chuyên gia là bạn cần xây dựng cho mình một chuỗi đa dạng các bài tập trong chế độ tập luyện hàng ngày để thích hợp với tùng thời gian rảnh rỗi trong ngày và bạn sẽ tranh thủ tập khi nào có thể. Việc đa dạng các bài tập cũng thúc đẩy quá trình giảm cân nhanh của bạn được nhanh chóng và hiệu quả hơn bao giờ hết.
Ngủ không đủ giấc sẽ khiến bạn giảm béo nhanh chóng kém hiệu quả

Nhiều chị em cho rằng, thiếu ngủ sẽ làm bạn gầy đi nhanh chóng. Tuy nhiên đây là sai lầm lớn nhất trong quá trình giảm béo nhanh để đạt được đến mức hiệu quả cao nhất. Lý giải cho việc này, các bác sỹ cho rằng: bạn ngủ không đủ 7-8 tiếng mỗi đêm, bạn căng thẳng trong cả ngày làm việc và chưa giải tỏa được nó khi bạn đi ngủ, tức là bạn thường xuyên thiếu ngủ và ngủ trong trạng thái stress, đây là nguyên nhân tích tụ mỡ trong cơ thể, nhất là vùng bụng bởi hooc-mon stress cortisol tăng cao. Chất béo này sẽ dần hình thành nhiều hơn và sẽ rất khó khăn để bạn giải phóng nó.

Ngủ không đủ giấc sẽ làm bạn mệt mỏi mà không giúp bạn giảm cân nhanh như mong muốn
Cách giảm cân nhanh nhất là bạn lên tránh những sai lầm dù là nhỏ nhất có thể khiến công sức giảm béo nhanh chóng của bạn thành công cốc. Do đó bạn, hãy chú ý triệt để đến những điều dù là nhỏ nhặt nhất để bạn có thể đạt được hiệu quả giảm béo nhanh chóng một cách cao nhất.
Và bạn cũng có một cách tốt nhất để không lãng phí công sức khi giảm béo nhanh chóng là bạn hãy thực hiện các phương pháp giảm béo, giảm cân an toàn, nghe bác sỹ thăm khám về tình trạng thừa cân và tư vấn chế độ ăn uống phù hợp. Tại hệ thống Saigon Smile Spa, với những phương pháp giảm béo mới nhất, hiện đại nhất, bạn sẽ có được cân nặng hợp lý và số đo các vòng theo tỷ lệ chuẩn. Với phương pháp giảm béo nhanh tốt nhất, và khi đó bạn sẽ chọn được cách giảm béo an toàn tuyệt đối, và có được thân hình với các đường cong quyến rũ. Ngoài ra, bạn sẽ được PGS.TS Nguyễn Thị Lâm (Phó viện trưởng viện dinh dưỡng quốc gia) – cố vấn dinh dưỡng cao cấp của Saigon Smile Spa thiết kế một chế độ ăn uống hợp lý, dành riêng cho các đối tượng có nhu cầu như giảm béo bụng. giảm béo đùi, giảm cân nhanh, giảm béo sau sinh… Hi vọng với những cách giảm cân trên sẽ mang lại cho bạn một cái nhìn khách quan hơn trong việc giảm béo, giảm cân