Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Năm nay triển lãm tổ chức ở Q7 em mới có dịp tham quan nên xin chia sẻ cảm giác lần đầu tiên của em ạ. Bài này em chỉ nhắc đến gian hàng của bác Toy, các gian hàng khác có thời gian em sẽ đăng trên các khu vực xe khác. Các bác nào không có thời gian đi thì đọc chơi đỡ buồn và nhẹ tay góp ý cho em.

Khác với mấy năm trước em xem báo thì ấn tượng đầu tiên về gian hàng của bác Toyota là như lạc vào lễ hội màu sắc, trông vui mắt lắm. Có một con đường đi từ dưới sân khấu lên đến thành phố treo ngược trên cao, bên đường còn có hoa tự động nở ra nở vào trông như Tết ấy :)) ). Ngoài ra, có khu Scan chiếc xe Prius để xem được sự vận hành của hệ thống Hybrid như thế nào, máy chơi game trải nghiệm tính năng an toàn của xe (Em leo lên quen chân đạp cứ lún hết cả chân ga :D ) và rất nhiều xe mới đủ màu sắc, nếu tính thêm các dòng xe hiện có thì các mẫu xe trải dài phân khúc từ thấp đến cao, nên mất nhiều thời gian nhất ở khu vực này. Em đi nhanh các xe em thích nhất:

- Đầu tiên là em Toyota Wigo trong phân khúc xe cở nhỏ, trang bị vừa đủ cho nhu cầu căn bản của một chiếc ô tô. Quan trọng nhất là nếu bác Toy đưa Wigo về thì sắp tới sẽ có thêm một lựa chọn "an toàn" cho các bác mua xe lần đầu vốn nhàm chán với ít sự lựa chọn.

- Tiếp theo sẽ là lựa chọn mới trong phân khúc xe cho gia đình. Đó là Toyota Avanza, đây là dòng xe 7 chỗ ngồi cỡ nhỏ, nhỏ hơn anh cả Innova. Tuy nhiên khi ngồi thử hàng ghế thứ 3 thì em thấy khá thoải mái với em cao 1m72 và nặng 75kg nên ngồi đủ 7 người chắc không phải vấn đề. Toyota chưa công bố giá nhưng chắc chắn sẽ rẻ hơn Innova rồi.

- Corolla Altis bản Sport, chiếc xe mà em ấn tượng nhất trong ngày hôm nay vì bị thu hút bởi sự thay đổi của em nó. Tuy chỉ là phiên bản nâng cấp nhưng ngoại hình đã hấp hơn dẫn nhiều. Cái mà em quan tâm nhất là tính an toàn và em nó cũng đã được nâng cấp lên 7 túi khí và một số tính năng khác. Chỉ không biết giá cả như em nó như thế nào?

- Chiếc xe cuối cùng em nhất định phải nói đến dòng xe hạng sang Toyota Alphard được ra mắt ngày hôm qua. Trước đó em cũng đã được trải nghiệm các xe khác trong phân khúc này rồi, tuy nhiên khi ngồi lên chiếc Alphard thì quên các chiếc kia luôn, vì ngồi thử hàng ghế thương gia “phê” quá mà không muốn nhấc mông đứng dậy các bác ạ =)). Về tiện nghi thì báo chí đã đưa tin ầm ầm rồi chứ không phải em chém gió nhé.

Tóm lại là em đánh giá gian hàng của Toyota năm nay có nhiều thứ để xem nhất, là gian hàng em đứng lại xem lâu nhất vì quá nhiều xe mới. Ai chưa đi xem thì nên đi ngay nhé, không hối hận đâu.

Ảnh gian hàng Toyota lúc biểu diễn

Ảnh con xe hầm hố nhất Alphard

Em Wigo này mà về Việt Nam đảm bảo đầy đường.

Em 7 chỗ cỡ nhỏ Avanza

Em Corolla Altis được nâng cấp bản sport

Hạng B2
9/10/15
235
116
43
Sài Gòn
Toyota đang dần dần không còn bảo thủ. Em ấn tượng nhất sự thay đổi của Corolla Altis, dù chỉ thay đổi nhỏ nhưng thực sự rất thu hút. Cá nhân em thấy ngoại thất đẹp hơn Mazda 3, Kia Cerato hay Hyundai Elantra nữa.

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Hình như được giảm 20% khi mua phụ kiện khi mấy xe CKD nữa đó bác :D
Em cũng có nghe nói vụ này, hehe
Có giới thiệu tính năng an toàn của túi khí không bác?
Cái này em không có nghe nói :D
Toyota đang dần dần không còn bảo thủ. Em ấn tượng nhất sự thay đổi của Corolla Altis, dù chỉ thay đổi nhỏ nhưng thực sự rất thu hút. Cá nhân em thấy ngoại thất đẹp hơn Mazda 3, Kia Cerato hay Hyundai Elantra nữa.
Em đang hóng không biết khi nào ra mắt phiên bản này, quan trọng là giá mà mềm nữa thì Mazda 3 chắc khó cạnh tranh :D

Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
Em cũng có nghe nói vụ này, hehe
Cái này em không có nghe nói :D

Em đang hóng không biết khi nào ra mắt phiên bản này, quan trọng là giá mà mềm nữa thì Mazda 3 chắc khó cạnh tranh :D
Năm nay bác Toy giảm giá ầm ầm, giờ giảm thêm cả phụ kiện :D

Hạng B2
18/5/16
127
33
28
38
Các hãng khác cũng kéo dòng xe nhỏ như Wigo về ầm ầm, 2018 chắc mấy em này sẽ rất hot

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Em thì cũng thich altis lắm, nhất là thêm cái Led ban ngày với camera lùi, khởi hành ngang dốc các thứ...nhưng còn sợ một điều mà ai cũng sợ: là khung vỏ/sườn nó hơi mềm. Mấy vụ tai nạn vừa rồi như bị xe tải (mới xe tải cỡ vừa chứ chưa phải containner) đè mà dẹp lép rồi.

• Like
Reactions: trannhatlong2710
Tập Lái
28/7/17
41
5
8
37
Em thì cũng thich altis lắm, nhất là thêm cái Led ban ngày với camera lùi, khởi hành ngang dốc các thứ...nhưng còn sợ một điều mà ai cũng sợ: là khung vỏ/sườn nó hơi mềm. Mấy vụ tai nạn vừa rồi như bị xe tải (mới xe tải cỡ vừa chứ chưa phải containner) đè mà dẹp lép rồi.
Trong phân khúc này như Maz3 em nghĩ cũng thế à bác :D

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Các hãng khác cũng kéo dòng xe nhỏ như Wigo về ầm ầm, 2018 chắc mấy em này sẽ rất hot
Hình như là xu thế đó bác :D

Em này giá mà mềm là ngon rồi :D