Hạng B2
7/10/14
259
7.173
93
40
Mình nhờ Anh Xanh làm phòng thờ ở tầng lửng. Vô ra ngày nào cũng ngắm Ông bà. Bà con, khách khứa tới thăm, ai muốn thắp nén nhang cũng không phải bò lên tới tầng trên cùng, hoặc băng qua bao nhiêu phòng riêng, phòng chung trong nhà mình!
Em thấy hài lòng và đúng đắn khi có gian thờ riêng, lại ở tầng thấp để tiện cúng kiếng, chăm sóc dù khi xây nhà, nhiều người ái ngại khi thấy em để phòng thờ ở dưới.
Phòng thờ nằm dưới phòng ngủ thì nhiều anh chắc cũng lấn cấn. Em cũng vậy

• Like
Reactions: An Khang
Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Phòng thờ nằm dưới phòng ngủ thì nhiều anh chắc cũng lấn cấn. Em cũng vậy
Phòng thờ nhà em là nằm dưới phòng ngủ lầu 1 đó anh! Em nghĩ là nếu Ba em còn sống, chắc Ông cũng ở tầng dưới thôi à! . Ông bà mà, thấy mình có tưởng nhớ là họ vui rồi!

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Mình thì nếu làm sẽ để nơi cao nhất, nhưng chắc chắn sẽ lắp thang máy

Hạng D
28/10/19
1.233
4.313
113
Mình thì nếu làm sẽ để nơi cao nhất, nhưng chắc chắn sẽ lắp thang máy
Vậy tốn thời gian và tiền điện mỗi lần thắp nhang...
Em nghĩ nếu tầng trệt có chỗ thì dùng làm phòng thờ là tiện nhất. Như trang đầu có bác nói em cũng đồng ý, sau gần 2 năm để tầng thượng, em đã dời phòng thờ xuống tầng trệt. Quan điểm em nếu có chỗ thì cứ tiện là tốt nhất.

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Vậy tốn thời gian và tiền điện mỗi lần thắp nhang...
Em nghĩ nếu tầng trệt có chỗ thì dùng làm phòng thờ là tiện nhất. Như trang đầu có bác nói em cũng đồng ý, sau gần 2 năm để tầng thượng, em đã dời phòng thờ xuống tầng trệt. Quan điểm em nếu có chỗ thì cứ tiện là tốt nhất.
Tuỳ quan điểm bác ah, mình thì phòng thờ phải riêng tư, yên tỉnh nên chỉ khi có điều kiện diện tích thì mới để phòng trệt

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
phòng thờ để trên cùng, ngày giỗ lễ gì thì con cháu về thắp nhang trên phòng thờ. Ăn nhậu thì ở dưới nhà cho rộng rãi. Lắp thêm thang mái thì khỏi ngại leo lầu