Tập Lái
26/11/16
19
159
28
Ví như Cây cầu qua đảo kim cương đâu phải 100% vốn nhà nước đâu mà nhà nước chiếm dụng rót sang xây metro hà bác ;( . . . Nó có phần lớn vốn góp từ các chủ đầu tư tâm huyết khai sáng khu dân cư thạnh mỹ lợi bên kia cầu đó bác :( . Huống chi cái cầu này nghe có vẻ kim cương nhưng rẻ mạt như muối bỏ bể metro thôi bác ơi, xây được bao nhiêu nhịp tàu đâu ;(

Hạng C
7/3/17
681
13.508
93
Cầu kết nối giữa TML và MCT là do các chủ đầu tư lớn có đất ở TML hưởng lợi đóng góp. 550 tỷ cũng k phải là con số quá lớn. Số tiền này hiện đã sẵn sàng rồi nhé. Nghe đâu Nova sẽ ứng vốn xây.
Nova cũng nợ ngập đầu, mà nó chỉ có tí đỉnh bên TML, chắc chắn k phải nova bỏ tiền rồi. Mấy bác lại vẽ vời.

• Like
Reactions: koonjang and DD_Do
Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Ví như Cây cầu qua đảo kim cương đâu phải 100% vốn nhà nước đâu mà nhà nước chiếm dụng rót sang xây metro hà bác ;( . . . Nó có phần lớn vốn góp từ các chủ đầu tư tâm huyết khai sáng khu dân cư thạnh mỹ lợi bên kia cầu đó bác :( . Huống chi cái cầu này nghe có vẻ kim cương nhưng rẻ mạt như muối bỏ bể metro thôi bác ơi, xây được bao nhiêu nhịp tàu đâu ;(

Đơn giản vậy mà mấy anh Thành phố phải trình Thủ tướng phê duyệt mới dám quyết, chi phí có nhóm đại gia BĐS bỏ ra rồi, làm ăn chán quá
:3danbanh: