Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Giao thông qua phà Bình Khánh Q7-Cần Giờ
*Ảnh minh họa

Đợt rồi mình đi Cần Giờ chơi trong ngày, có lẽ do trúng dịp phụ huynh cho con đi chơi trước khi nhập học lại sau Covid nên khá là đông.

Sáng mình đi hướng Q7 qua CG, xếp hàng ở Huỳnh Tấn Phát 1 đoạn ngắn hơn 1 tiếng đồng hồ.

Chiều về cũng hơn 1 tiếng xếp hàng phía ngược lại.

Nhìn nhận chung là giao thông cực kỳ hỗn loạn.

Buổi sáng phía Q7 mình đi, ngoài việc ô tô chạy hàng 2 (đường hẹp chỉ có 1 làn mỗi hướng), thì có nhiều anh chạy ngược chiều hẳn sang bên kia con lươn. Anh "Xe hợp đồng" thì bị bắt lại, còn vài anh thì lại được cho đi thẳng luôn (cả xe buýt và xe cá nhân). Ngoài ra mình để ý là khi đến gần bến chuẩn bị lên phà thì chỉ còn được 1 hàng ô tô, nên xe chạy hàng phía trong (chung với xe máy) sẽ phải tấp vô cúp đầu. Chưa kể 1 hàng mấy anh chạy ngược chiều cũng tạo thêm 1 hàng nữa, thành thử mình chạy đúng sát con lươn/ vạch kẻ đường thì thường xuyên bị cúp đầu cả trái lẫn phải.

Buổi chiều từ CG về cũng vậy, khá nhiều anh chạy ngược chiều rồi chạy cúp đầu vào chen hàng rất hổ báo. Tại điểm anh bán vé thì mình thấy đã xếp thành 2 hàng ô tô, nhưng đến gần đoạn bến phà thì thành 4 hàng (1 hàng ngược chiều, còn lane đúng chiều thì ô tô xếp thành hẳn 3 hàng và xe máy hoàn toàn không lách lên được). Rất tội mấy anh thanh niên xung phong phía bên này vì điều tiết giao thông không được, không ai sợ cả.

Vậy cho mình hỏi:

1/ tình trạng giao thông những ngày cuối tuần khác có như vầy không?
2/ từ điểm bán vé đến khi lên phà ô tô chạy như thế nào thì đúng? (vì không có biển phân làn nên phía HTP ô tô chạy thành 3 hàng luôn cũng không sao ạ?)
3/ mấy anh được chạy ngược chiều rồi chen hàng vào là vì sao? :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Trả lời cho bạn: cuối tuần nào cũng vậy nhanh thì 30 phút chậm thì 60 phút. Từ chổ bán vé cứ theo luật là sát bên phải nhé, vắng thì muốn chạy sao thì chạy. Còn chạy ngược chiều chen vô là đặc sản rồi, bác mà có biển đỏ, 80 là được land riêng thoải mái chạy luôn.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Trả lời cho bạn: cuối tuần nào cũng vậy nhanh thì 30 phút chậm thì 60 phút. Từ chổ bán vé cứ theo luật là sát bên phải nhé, vắng thì muốn chạy sao thì chạy. Còn chạy ngược chiều chen vô là đặc sản rồi, bác mà có biển đỏ, 80 là được land riêng thoải mái chạy luôn.
Thanks bác. Vậy tạm thời bỏ qua Cần Giờ :p
Bữa em đi, thấy "lane riêng" ngoài biển đỏ, còn có vài xe biển trắng nữa. Xe gia đình cũng có, mà có cả xe của resort gì đó (thoáng thấy dán bên hông xe chứ không nhớ tên)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
mấy bác có oto thì thẳng ra LOng Hải hay Phan Thiết cho thoải mái,, CG biển đen ngòm chỉ có hải sản là rẻ thôi,, nhưng dc cái mát vì có rừng ngập mặn

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng B2
24/10/15
202
3.588
93
44
Đi vòng xuống Long An qua phà Tân Tập có khi nhanh hơn

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Ngán ngẩm cảnh này. Nên từ lâu ko thèm đi Cần Giờ nữa.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Đơn giản k muốn cúp đầu thì kêu người trên xe xuống đứng trước đầu xe nhà nó :p

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Lại câu chuyện về ý thức. Sẽ còn dài dài. cho đến khi xây xong cầu thì bác ko phải đợi chờ gì nữa. Bác sẽ đi một mạch đến CG.

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Chỉ có 1 câu là những điểm đi chơi gần sg chán nhất là Cần Giờ, nhất là giao thông khi qua phà.