Tập Lái
3/1/17
1
0
1
33
Giáo viên (quân nhân) Trường nghề số 18/BQP LỪA ĐẢO, nhà trường thiếu tránh nhiệm trong việc quản lý giáo viên và học viên
Trường nghề số 18/BQP Số 186 đường Phan Trọng Tuệ, Thanh Trì, Hà Nội

Cuối năm 2015 do có cậu em quen biết một giáo viên dạy lái bên trường nghề 18 bộ quốc phòng ( dưới gần văn điển ) nên 4 anh em chúng tôi quyết định học lái bằng lái xe tại đây .
Hôm đi nộp hồ sơ sáng thứ 7 ko hiểu trường có việc gì trường hôm đó ko có người nhận cậu e gửi cả 4 hô sơ kèm tiên 6 triêu/1 bộ cho giáo viên tên Trung có quen biết từ trước luôn .
Đầu tuần thầy giáo Trung có gọi cho chúng tôi đến trường để nhận quyển luật vào phòng tin học được hai giáo viên hướng dẫn thi thử.
Quá trình học hoàn toàn tại trường và có cả một giáo viên tên Hùng cùng dạy cùng.
Hai giáo viền trên dạy chúng tôi khoảng hơn 19 buổi tại trường vì chúng tôi chia làm hai nhóm.
Sau hơn 1 năm dục mãi ko thấy được thi thì chúng tôi có qua trường hỏi nhân viên văn phòng trả lời hồ sơ chưa dc nộp và thầy Trung đã chyển đi nên trường không giải quyết.
Như vậy có phải trường nghề 18 thiếu trách nhiệm trong quản lý giáo viên, học viên không.
- Nếu 1 mình ông Trung lừa tôi ngoài đường thì anh em tôi chịu mà chúng tôi tới trường học mà có cả 2 nhân viên phòng tin học và một gv dạy lái nữa .
- Thứ hai trường là trường quân đội chúng tôi đến học 10 buổi tại trường mà chẳng nhẽ ko biết đến làm gì.
- Thứ 3 ông Trung, ông Hùng đều là quân nhân chuyển đi đâu cũng phải gọi về để giải quyết chứ trường lại bao che cho lừa đảo vuỗi trác nhiệm luôn.
Thông tin giáo viên
Trung: 0966662282
Hùng: 0906289089 - https://www.facebook.com/hung.kevin.18
Các cụ có kinh nghiệm cho e xin ý kiến việc này với ạ .
Thanks tất cả anh em đã đọc bài của e ạ

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
Bác sai lè rồi nha, một khi vào một trung tâm, văn phòng để đăng kí học thì bác phải qua tiếp tân tiếp nhận hồ sơ. Khi nhận tiền cũng phải có hóa đơn đã thu tiền. Nay các bác đóng tiền cho thầy ( đây là nghe các bác nói một phía) mà chỉ trao đổi miệng như vậy thì các bác phải chịu trách nhiệm lẫn hậu quả thôi. Nhiều khi đóng tiền cho trung tâm (chi nhánh) nó còn cù nhây kìa bác. Bác lên mạng seach mấy vụ chi nhánh lừa đảo đó, nó thu tiền có biên lai , hóa đơn đàng hoàng mà học viên còn chưa biết bao giờ được học , được thi kia kìa.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
bảo bác ấy dại thì đúng chứ bảo sai thì quá lời...

nhưng mà em cũng cùng chung quan điểm, đây chỉ là lời nói một phía, tiền bác nộp chẳng giấy tờ gì giờ lên đây tố người ta lừa đảo, tốt nhất là tiền cũng mất rồi, bác xoá bài đi, để đấy người ta hứng lên tố giác bác vu khống làm mất danh dự thì cũng tốn một bữa lên công an ngồi uống nước đấy...

• Like
Reactions: nguyenhaducanh
Hạng B2
1/7/16
183
136
43
32
Hôm đi nộp hồ sơ sáng thứ 7 ko hiểu trường có việc gì trường hôm đó ko có người nhận cậu e gửi cả 4 hô sơ kèm tiên 6 triêu/1 bộ cho giáo viên tên Trung có quen biết từ trước luôn .

Sao không vào văn phóng đóng rồi có biên nhận, biên lai chứ bạn. Đóng tiền mà không có giấy tờ thì trách ai giờ.

• Like
Reactions: nguyenhaducanh