Hạng C
19/5/07
806
434
63
Các bác cho em hỏi có ai giống trường hợp của em không, mới mua được chiếc xe máy mới cho Vợ cả, đăng ký xong xuôi sau 2 tuần lên giấy đăng ký xe thì chỉ nhận được tờ giấy đăng ký mà không được ép plastic gì luôn, nhìn giống như tờ giấy lộn.

Em cũng mua mới tầm 7 chiếc xe cả ô tô lẫn xe máy rồi mà giờ mới gặp trường hợp này

Hình ảnh em up sau cho các bác xem.

Giấy đăng ký xe không được ép nhựa plastic, có bác nào từng bị?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Chuyện nhỏ vậy anh tự giải quyết luôn được mà !! Chắc từ khi chuyển vụ đăng ký xe máy này về cơ sở nên chưa chuẩn bị kíp máy ép chăng !!

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Chuyện nhỏ vậy anh tự giải quyết luôn được mà !! Chắc từ khi chuyển vụ đăng ký xe máy này về cơ sở nên chưa chuẩn bị kíp máy ép chăng !!
Mình tự đi ép plastic là chuyện nhỏ thôi bác, cái mình muốn nói ở đây là sự chỉnh chu, là hình ảnh của một cơ quan nhà nước, quan niệm coi thường người dân thì chẳng bao giờ phát triển được

Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Mình tự đi ép plastic là chuyện nhỏ thôi bác, cái mình muốn nói ở đây là sự chỉnh chu, là hình ảnh của một cơ quan nhà nước, quan niệm coi thường người dân thì chẳng bao giờ phát triển được

Anh nói hoàn toàn đúng !! Nhưng tạm thời chấp nhận thôi !! Chả biết kêu ai !!
:D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
6/3/08
3.922
7.540
113
Sàigòn
Mong chờ ngày họ làm = thẻ nhựa hoặc giảm kích thước cái cavet xuống cỡ 2mm nữa, ép plastic xong là vừa bằng cái thẻ pet.

• Like
Reactions: Perenco and PMH82
Hạng B2
23/11/09
482
538
93
HCM
Thu 1 đống tiền sao ko làm cái thẻ chip cho tiện nhỉ.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Đang nghiên cứu đề án thay đổi kích thước cà vẹt. Sau đó là đề tài chuyển sang cà vẹt nhựa và sau nữa là gắn chip. Việc thì ít, ng thì nhiều, lương thì thấp phải đau đầu lắm mấy a/c ạ.

• Haha
Reactions: hiepsimu2018
Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Anh muốn là chuyện của anh, ngta kg muốn đấy làm đc gì nào. :D :D:D:D
Xứ sở Thiên Đường mà , cứ zui zẻ mà sống đi kkk