Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Em mới làm thủ tục sang tên xe từ chủ cũ sang chủ mới...đã cấp bảng số mới và có giấy hẹn 10 ngày nữa lên Nơ Trang Long lấy đăng kí...tem đăng kiểm và phí bảo trì đường bộ còn tới tháng 4/2016 nhưng in bảng số cũ...không biết như vậy đi ra đường có sao không các bác...và bị vịn lại phải nói như thế nào...:confused:
Em xin cám ơn...;)

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Thèng đệ vừa lấy con cam và chuyển từ 4 số qua 5 số , nó bắt đăng kiểm & BH lại mặc dù cũng cuối 2016 mới hết hạn

• Like
Reactions: nhando07
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Đi vô tư nhé bác, mà sao bác ko xxx cho mấy anh em làm hồ sơ, hôm sau lấy cavec luôn

• Like
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
vô tư ợ, em có cầm giấy hẹn chạy lòng vòng rồi, có bị xxx tóm lun nhưng chả sao

• Like
Hạng B2
14/4/15
491
2.640
93
Em mới làm thủ tục sang tên xe từ chủ cũ sang chủ mới...đã cấp bảng số mới và có giấy hẹn 10 ngày nữa lên Nơ Trang Long lấy đăng kí...tem đăng kiểm và phí bảo trì đường bộ còn tới tháng 4/2016 nhưng in bảng số cũ...không biết như vậy đi ra đường có sao không các bác...và bị vịn lại phải nói như thế nào...:confused:
Em xin cám ơn...;)
Không sao đâu bác, có giấy hẹn là ok rồi.
Còn đăng kiểm và phí bảo trì thì bác cứ để cái tem đó và cũng không cần phải đi làm lại cho biển số mới đâu. Chừng nào nó đến hạn thì làm luôn. Em trích một đoạn trả lời về việc này.

"- Trong thời gian qua, các chủ phương tiện sang tên, đổi biển kiểm soát, nhưng còn thời hạn đăng kiểm phương tiện vẫn đến các trung tâm đăng kiểm để đăng kiểm lại do sợ bị cơ quan chức năng xử phạt. Vậy việc xe sang tên, đổi biển kiểm soát nhưng vẫn còn thời hạn đăng kiểm có cần thiết phải đi đăng kiểm ngay không?

+ Việc sang tên, đổi biển kiểm soát là thủ tục hành chính, không ảnh hưởng đến an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe. Cục Đăng kiểm Việt Nam cùng với Cục Cảnh sát giao thông đường bộ đã thống nhất không xử phạt trường hợp khi tem và giấy chứng nhận vẫn còn hiệu lực. Bởi lẽ căn cứ Thông tư 56/2012/TT-BGTVT ngày 27-12-2012 của Bộ GT-VT quy định về kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông đường bộ, tại chương III điều 9 mục 6, quy định giấy chứng nhận và tem kiểm định hết hiệu lực khi đã được cấp giấy chứng nhận và tem kiểm định mới; đã có khai báo mất của chủ xe; đã có thông báo thu hồi của các đơn vị đăng kiểm; xe cơ giới đường bộ bị tai nạn đến mức không đảm bảo an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường theo quy định. Do vậy, xe sang tên, đổi biển kiểm soát khi tem kiểm định và giấy chứng nhận kiểm định phương tiện cơ giới đường bộ còn hiệu lực không nằm trong 4 trường hợp nêu trên. Chính vì vậy, các phương tiện vừa sang tên, đổi biển kiểm soát nếu tem đăng kiểm và giấy chứng nhận kiểm định phương tiện còn thời hạn thì đến đúng hạn mới đi kiểm định nhằm tránh tình trạng lãng phí về thời gian và gây tăng cục bộ lượng phương tiện tại các trạm đăng kiểm. Trường hợp chủ xe muốn đăng kiểm trước kỳ hạn để phù hợp tên chủ phương tiện và biển số mới, các trạm đăng kiểm vẫn thực hiện đăng kiểm như bình thường."

Nguồn: http://www.baoquangninh.com.vn/an-t...hoi-han-thi-den-han-moi-di-kiem-dinh-2201023/

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Đồng nai, nó giải thích là : cà vẹt mới số 60-12345 , Đk & Bh cũ 60-6789 không trùng hợp. Cà vẹt mới không ghi số cũ
Làm gì có chuyện đó hả cụ, đệ cụ ở đâu, chứ VN không có chuyện đó nhé,

Hạng B2
14/4/15
491
2.640
93
Đồng nai, nó giải thích là : cà vẹt mới số 60-12345 , Đk & Bh cũ 60-6789 không trùng hợp. Cà vẹt mới không ghi số cũ
trong giấy đk có số khung, số máy mà. Tóm lại mình cứ cứng với tụi xxx