Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Các bác cho em hỏi sau khi thi lấy bằng B2 thì bao lâu sau mình có bằng chính thức? Và giấy hẹn ngày lấy bằng thì mình có được sử dụng để lưu thông trên đường không? E cảm ơn các bác

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Các bác cho em hỏi sau khi thi lấy bằng B2 thì bao lâu sau mình có bằng chính thức? Và giấy hẹn ngày lấy bằng thì mình có được sử dụng để lưu thông trên đường không? E cảm ơn các bác
ráng đi bác, hình như ~10 ngày là có

Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
Cầm giấy hẹn và lưu thông bằng xe buýt bình thường nhé bác còn sau khi thi 3 tuần thì mới có bằng

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
( không khuyến khích áp dụng). Không có bằng, chỉ có giấy hẹn...đều lái xe ra đường được hết, miễn sao đừng gây ra lỗi thôi, chứ chẳng có CA nào bắt dừng xe xem bằng đâu. Cá nhân e đã lái xe đi VT chơi, đi lòng vòng TP cả 3 tháng trước khi thi mà có sao đâu, vậy mà có bằng lái thì lâu lâu bị vịn lấn tuyến, quá tốc độ v.v...

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Không được lái xe ra đường. Giấy hện chẳn qua chỉ là giấy nợ. Dân ta gọi là bằng lái, thực thế bằng lái là Gấy phép lái xe. Có nghĩa là khi bác có cái Giấy phép đó thì bác mới được lái xe. Nếu dùng giấy hện thì chi bánh mì hơi bị nhiều cho xxx nếu bị phát hiện, còn nếu gây tai nạng thì bị quy vào cố ý làm trái (thuộc tội phạm hình sự)

• Like
Reactions: nguoikhonglo
Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Không được lái xe ra đường. Giấy hện chẳn qua chỉ là giấy nợ. Dân ta gọi là bằng lái, thực thế bằng lái là Gấy phép lái xe. Có nghĩa là khi bác có cái Giấy phép đó thì bác mới được lái xe. Nếu dùng giấy hện thì chi bánh mì hơi bị nhiều cho xxx nếu bị phát hiện, còn nếu gây tai nạng thì bị quy vào cố ý làm trái (thuộc tội phạm hình sự)
Em nghĩ khi mình đã đậu sát hạch có giấy hẹn là mình đã đủ tiêu chuẩn lái xe. Còn thời gian cấp là do thủ tục hành chính trong khâu in ấn chứ k phải mình k đủ năng lực lái xe

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cầm cái giấy hẹn này lái thoải mái đó bác,
nếu bị thổi thì kẹp thêm 3 triệu vào giấy trước khi đưa cho các anh kiểm tra.
nếu gây tại nạn chắc kẹp chục chục chai để chạy .... tuỳ trường hợp nặng nhẹ

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
( không khuyến khích áp dụng). Không có bằng, chỉ có giấy hẹn...đều lái xe ra đường được hết, miễn sao đừng gây ra lỗi thôi, chứ chẳng có CA nào bắt dừng xe xem bằng đâu. Cá nhân e đã lái xe đi VT chơi, đi lòng vòng TP cả 3 tháng trước khi thi mà có sao đâu, vậy mà có bằng lái thì lâu lâu bị vịn lấn tuyến, quá tốc độ v.v...
Chẳng biết ý bác muốn gì nữa? Khoe khoang thành tích vi pham pháp luật của mình chăng?

• Like
Reactions: phomoi