Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
Chào các bác,

Ở TP Đà nẵng có quy định cấm đỗ xe trên vỉa hè. Em có hỏi lực lượng xung kích (là đơn vị được thành lập bởi UBND TP để giữ gìn trật tự vỉa hè) thì nghe nói muốn đỗ xe trên vỉa hè thì phải xin giấy phép ở sở Giao thông công chính. Mấy anh đó còn nói thêm là hình như chỉ có chủ doanh nghiệp hoặc chủ nhà hàng/khách sạn thì mới được cấp phép.

Ngoài ra, em cũng đã từng thấy có người còn xin được giấy phép đỗ xe ở các đoạn đường có biển cấm đỗ. Giấy phép này thì phải xin bên Công an.

Các bác cho em hỏi làm thế nào và cần có điều kiện gì để có thể xin được giấy phép đỗ xe trên vỉa hè (do sở Giao thông công chính cấp) hoặc giấy phép đỗ xe ở các đoạn đường có biển cấm đỗ (do Công an cấp). Bác nào có kinh nghiệm xin vui lòng chỉ giáo giúp em.

Cám ơn các bác đã đọc tin:)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Giấy phép đỗ xe trên vỉa hè hoặc nơi có biển cấm đỗ!

Không có ai cấp cho phép xe đậu vỉa hè đâu bác ui, chỉ có giấy phép cho phép xe đậu dưới lòng lề đường mà bị cấp đậu hay cấm dừng mà thôi, và chỉ ưu tiên cấp phép cho VP Ngân Hàng mà thôi.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Em nghĩ có thể cái này là đặc thù của Đà nẵng chăng [&:]? Em biết giấy phép đỗ xe ở các đoạn đường có biển cấm đỗ là do Công an cấp. Hôm trước em có hỏi 1 anh CA giao thông về việc đỗ xe trên vỉa hè, anh ấy bảo vỉa hè do lực lượng xung kích quản lý, còn CA chỉ quản lý dưới lòng đường thôi.

Hôm nay em hỏi xung kích thì được trả lời là xung kích chỉ cấp phép cho việc buôn bán trên vỉa hè và phạt các hành vi lấn chiến vỉa hè, còn giấy phép đỗ xe trên vỉa hè là do sở Giao thông công chính cấp. Có lẽ là do đơn vị này quản lý vỉa hè và cơ sở hạ tầng đường sá.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

bác đậu bánh trên bánh dưới - công an quản lý 2 bánh trái - còn các chú xúc... c.... thì quản lý 2 bánh phải - không bên nào chịu nhận ==> pác đậu thoải mái. :D:D:D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Hình như xe của tổng lãnh sự hoặc đại sứ quán thì đâu được những nơi cấm đậu thì phải. Có thông tin này không các bác, em không phải lãnh sự hay đại sứ quán nên chưa biết. Cũng cần nên biết để đặng sau này mình có thành ...

Hạng D
2/4/04
1.520
5.504
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: PVT

Hình như xe của tổng lãnh sự hoặc đại sứ quán thì đâu được những nơi cấm đậu thì phải. Có thông tin này không các bác, em không phải lãnh sự hay đại sứ quán nên chưa biết. Cũng cần nên biết để đặng sau này mình có thành ... thì bác khắc biết thôi :D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

:D Lúc đó mình không phải chạy xe, có phạt thì phạt người khác hihi

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Đúng là mỗi nơi quản lý một kiểu, ví dụ các con đường ở Q1 sẽ do CA Q1 quản lý. Khi xe bác đậu trên đường Lý Tự Trọng chẳn hạn, sẽ bị CA Giao Thông vịn và cả CA Q1.:D. Còn các con đường khác quận khác nếu có quên biết bên Giao Thông Công Chánh, chỉ cần chi vài xị cho đội chuyên sơn biển báo thì họ sẽ ...sơn 1 cái Ô trước nhà cho phép đậu xe.. mà không sợ CA vịn do đường cấm đậu:D.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Thì luật vua thua lệ làng mà, nơi thì bắt đậu dưới lòng đường nơi thì muốn đậu thì vác xe lên lề (theo em đậu dưới lòng là đúng luật vì lề đường dành cho người đi bộ mà)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: otosaigon

Đúng là mỗi nơi quản lý một kiểu, ví dụ các con đường ở Q1 sẽ do CA Q1 quản lý. Khi xe bác đậu trên đường Lý Tự Trọng chẳn hạn, sẽ bị CA Giao Thông vịn và cả CA Q1.:D. Còn các con đường khác quận khác nếu có quên biết bên Giao Thông Công Chánh, chỉ cần chi vài xị cho đội chuyên sơn biển báo thì họ sẽ ...sơn 1 cái Ô trước nhà cho phép đậu xe.. mà không sợ CA vịn do đường cấm đậu:D.
thế nhỡ thằng khác đến đậu vào cái ô đó thì sao :D?