Hạng B2
7/10/19
361
2.258
93
Nhà bà cô em đi xin giấy phép xây dựng vướng mắc nhà bên cạnh.
Các anh CNL thông thái xây dựng tư vấn cho e với, bà nhờ em làm, thằng nhận giấy phép trc nó làm không được
Vấn đề nằm ở đây, do nhà cũ của mua lại tháo dỡ không hết, vướng 2 cái cột áp sát nhà bên cạnh, mà khổ nỗi giờ cái vách tường nhà bà đó lại tựa vào 2 cái cột đó, tháo dỡ xuống nó sẽ sập vách đó.
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG
GIẤY PHÉP XÂY DỰNG

Trên quận yêu cầu phải có ý kiến nhà bên cạnh đó mới cấp giấy phép. Có cách nào binh ra giấy phép đc không mí anh

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Mang thiện ý mà thảo luận với nhà bên cạnh thôi !!
Thay vì họ chỉ dựa vô cái cột còn lại của nhà mình thì mình sẽ ok đảm bảo cho họ dựa cả bức tường ( ko ok thì thực tế vẫn là vậy ) ..... và mình đảm bảo tưởng nhà họ sẽ ổn khi mình xây, cần thì làm cam kết ( không làm cam kết thì khi xây mà nhà bên cạnh đổ tường mình vẫn phải đền bù ) .
Nếu là người bình thường thì họ sẽ cho ý kiến đồng ý ngay !!
Mọi việc luôn bắt đầu từ thiện ý thì sẽ ổn !!

Hạng B1
6/1/18
82
2.639
83
38
Case này cũng khá giống vs case của em, đất em nằm lọt giữa hai nhà, một nhà kiên cố, nhà còn lại là nhà cấp 4.
Khả năng rủi ro vẫn có khi làm móng sẽ gây tổn hại 2 nhà kế bên !

Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Nhà liên kế, cấp phép họ yêu cầu vầy là bình thường mà

Kể cả không có 2 cái cột, vẫn phải cam kết nếu như nhà hàng xóm có thiệt hại dì thì nhà xây mới phải bồi thường.
Cam kết xong rồi thì giải pháp thi công thực tế cũng ko quá phức tạp.
Đối với móng chân vịt thì dễ rồi. Móng băng thì cho đóng ghi thép sát tường sâu qua phần móng nhà bên trước khi đào là ok !!
Với móng cọc thì vừa khó vừa dễ.... chỉ cần hợp đồng giao kèo cụ thể với bên thi công. bọn thi công đóng cọc lưu ý từ từ vừa đóng vừa theo dõi chắc sẽ ổn !!

• Like
Reactions: Tao Cong and tuando
Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Hòi xin họ cho đập ra xây rồi xây lại cho họ 1 bức tường mới xem sao!

• Like
Reactions: Tao Cong