Tập Lái
4/8/16
33
16
8
37

Giờ có nên mua xe chạy Uber và nên mua bảo hiểm xe hơi hãng nào?
Em là mem mới muốn xin ý kiến các bác. Số là e có chút tiền dành dụm bấy lâu, giờ ko biết nên kinh doanh gì. Nghe bạn e khuyên là mua con xe tầm vài trăm chạy Uber nhưng thấy giờ giá rẻ quá (7k/km) thì không biết bao giờ mới lấy lại vốn. Theo các bác thì giờ có nên tiến hành không ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Thứ hai là nếu bây giờ mua xe thì em cũng lâu không lái, nên chắc còn mất nhiều thời gian làm quen đường phố (em có bằng năm 2012 nhưng lái rất ít). Nên mua bảo hiểm của thằng nào mà giá cả hợp lý, dịch vụ tốt và đền bù giải quyết nhanh lúc có va chạm nhỉ? Mong các bác tư vấn giúp em cảm ơn rất nhiều ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/11
542
578
93
Uber bây giờ nói chung là ế, xe thì hay tập trung hết ở khu trung tâm, giờ cao điểm đi một cuốc vài km mất cả tiếng đồng hồ..............nói chung là nhiều thứ lắm.
Nếu hiện tại bác đang làm công việc có thu nhập dưới 10chai/tháng thì theo em bác chạy uber có thể kiếm nhiều hơn mức đó chút với điều kiện là bác không mua xe mới mà chỉ mua xe cũ đời từ 2012 trở lại đây và tự cầm lái, và chịu cày thì mới có ăn được

Tập Lái
4/8/16
33
16
8
37
Uber bây giờ nói chung là ế, xe thì hay tập trung hết ở khu trung tâm, giờ cao điểm đi một cuốc vài km mất cả tiếng đồng hồ..............nói chung là nhiều thứ lắm.
Nếu hiện tại bác đang làm công việc có thu nhập dưới 10chai/tháng thì theo em bác chạy uber có thể kiếm nhiều hơn mức đó chút với điều kiện là bác không mua xe mới mà chỉ mua xe cũ đời từ 2012 trở lại đây và tự cầm lái, và chịu cày thì mới có ăn được
Dạ em cảm ơn bác, mua xe cũ thì có mua bảo hiểm được không bác nhỉ?

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bạn em cách đây 2 năm mua xe chạy Uber bây giờ đăng bán xe. Nếu Bác có xe sẳn chạy kiếm thêm thì tạm được. Với lại bẫy giờ đi đâu cũng thấy Grap và Uber chạy đầy đuờng kiếm cơm bây giờ rất khó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/11/11
542
578
93
Dạ em cảm ơn bác, mua xe cũ thì có mua bảo hiểm được không bác nhỉ?
Xe nào cũng được mà bác.
Tính phí bảo hiểm trên giá trị còn lại của xe, mình muốn khai nhiêu cũng được, miễn đừng thấp quá so với giá thị trường thôi

• Like
Reactions: anhtuanttnn