Tập Lái
25/5/20
3
0
1
36
Giúp cà số khung số máy ô tô tại Q7

Chào các anh chị. Em mới mua lại 1 chiếc xe nhưng không biết cà số khung số máy xe để làm giấy tờ, có Anh Chị nào biết chỗ cà tại Q7 không hướng dẫn mình với.

Em xin cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Tự cà được đó bác => khỏi tốn tiền. Bác cứ điện thoại lên bộ phận kỹ thuật của hãng rồi hỏi họ sẽ chỉ cho nó nằm ở vị trí nào.
Mua miếng giấy có chế độ bóc dán & cây viết chì sau đó áp miếng giấy vào bề mặt dãy số rồi dùng cây viết chì cà lên mặt giấy, tới khi độ rõ dãy số hiện lên thì thôi.
Bữa trước mình xin thêm cái biển số dài cũng tự làm OK.

• Like
Reactions: Love74
Tập Lái
25/5/20
3
0
1
36
ự cà được đó bác => khỏi tốn tiền. Bác cứ điện thoại lên bộ phận kỹ thuật của hãng rồi hỏi họ sẽ chỉ cho nó nằm ở vị trí nào.
Mua miếng giấy có chế độ bóc dán & cây viết chì sau đó áp miếng giấy vào bề mặt dãy số rồi dùng cây viết chì cà lên mặt giấy, tới khi độ rõ dãy số hiện lên thì thôi.
Bữa trước mình xin thêm cái biển số dài cũng tự làm OK.
Cám ơn Bác. Mình Tự làm gùi, Công an Bình Dương trả hồ sơ vì sai loại giấy ... nên mình muốn hỏi có dịch vụ cà, để cho nó chuẩn đó mà.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cám ơn Bác. Mình Tự làm gùi, Công an Bình Dương trả hồ sơ vì sai loại giấy ... nên mình muốn hỏi có dịch vụ cà, để cho nó chuẩn đó mà.
Mình không hiểu bác nói sai giấy là giấy gì nhỉ? Kiểu này mình nghĩ họ cần bổ sung giấy có in hình bác rồi đó...
Bác cứ ra chỗ làm thủ tục thì cò nó sẽ bay đến hỏi thăm bác ngay nhé, chỉ cà số thì hình như 50 hay 100 gì đó.

Tập Lái
25/5/20
3
0
1
36
Mình không hiểu bác nói sai giấy là giấy gì nhỉ? Kiểu này mình nghĩ họ cần bổ sung giấy có in hình bác rồi đó...
Bác cứ ra chỗ làm thủ tục thì cò nó sẽ bay đến hỏi thăm bác ngay nhé, chỉ cà số thì hình như 50 hay 100 gì đó.
À Mình đã làm được rồi . Cảm ơn mọi người nhiều nha.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Nói về cà số máy, trước em cà số máy con Bim, tìm mãi không ra, ai ngờ nó nằm tít trong hốc máy, phải mở nắp che máy ra, thò cây bút chì có cán dài vào mới cà được.

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Các cụ rút kinh nghiệm, khi mua xe nhờ sale cà sẵn cho luôn, đảm bảo hợp lệ.

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
mang xe tới phòng CSGT nơi làm biển số, ở đó có đội quân đông lắm

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Các cụ rút kinh nghiệm, khi mua xe nhờ sale cà sẵn cho luôn, đảm bảo hợp lệ.
Nhớ nói trước là cà giúp a, a sẽ gửi thêm tiền cafe nha bác . Vì sales (hiếm có a sale nào lạo biết cà số máy lắm) họ cũng k biết cà đâu kaka họ cũng nhờ người khác cà ah.

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Nhớ nói trước là cà giúp a, a sẽ gửi thêm tiền cafe nha bác . Vì sales (hiếm có a sale nào lạo biết cà số máy lắm) họ cũng k biết cà đâu kaka họ cũng nhờ người khác cà ah.
Hồi tôi mua xe nhờ sale cà giúp, họ làm vui vẻ, coi như chăm sóc KH để bán được con xe.