Tập Lái
3/11/11
25
2
3
Hi các bác
Em đang cần bác nào chuyên về lắp đặt Cảm biến áp suất lốp TMPS giúp
Em có order 1 bộ Cảm biến TPMS Steelmate, hôm qua rảnh rỗi ngồi lắp đặt thử nhưng ko được và chưa tìm ra nguyên nhân lỗi ko nhận cảm biến.
Loại TPMS của em là loại Bluetooth, đọc chì số thông qua điện thoại Android
Em đã thực hiện theo các bước hướng dẫn của Manual nhưng ko được
http://www.steel-mate.com.hk/produc...om.hk/products_details.php?id=58#.VzibOekwB1x
B1. Gắn đầu Bluetooth vào ổ mồi thuốc
Giúp đỡ v/v lắp đặt Cảm biến áp suất lốp TMPS

B2. Gắn Sensor vào lốp

B3. Đèn Bluetooth có màu xanh chứng tỏ đã Paired

Trên phone Bluetooth báo đã Connected

Thông số lốp Camry

Mục Settings Cài Pressure 29 PSI

Khi chạy thử vận tốc trên 20km/h thì chì có lốp trái đằng trước là nhận ra

Vào Settings> Tire match ra bước này, chờ đợi rất lâu nhưng cuối cùng vẫn ko được

Bác nào có kinh nghiệm xin giúp đỡ. Hoặc có dịch vụ nào chuyên em sẽ chạy lên chỗ bác đó nhờ cài đặt có trả phí.
Thanks

Attachments

Tập Lái
3/11/11
25
2
3
Bác lắp trên xe Camry ạ? Sau khi lắp xong bác có cho xe chạy vài vòng để đầu thu bắt được sóng của cảm biến chưa ạ?
Vầng đúng rồi bác. em đã thử chạy 1 đoạn hơn 100m tốc độ trên 20km/h muh ko được, đèn báo kêu tít

Hạng B2
1/10/08
164
88
28
Loại gắn đầu van này cảm nhận AS chậm, về lý thuyết chạy > 20km/g thì cập nhật nhưng thực tế ko phải vậy, có khi em chạy cả buổi mới cập nhật. Bộ thu cảm nhận bằng sự thay đổi AS, (sau khi đã Pair), tháo TPMS ra khỏi đầu van, gắn bộ hiển thị, sau đó mới xoay TPMS vào, lúc này là lúc nó sẽ nhận tín hiệu do AS thay đổi đột ngột, về sau là nó nhận luôn.

• Like
Reactions: manhha83
Tập Lái
3/11/11
25
2
3
Loại gắn đầu van này cảm nhận AS chậm, về lý thuyết chạy > 20km/g thì cập nhật nhưng thực tế ko phải vậy, có khi em chạy cả buổi mới cập nhật. Bộ thu cảm nhận bằng sự thay đổi AS, (sau khi đã Pair), tháo TPMS ra khỏi đầu van, gắn bộ hiển thị, sau đó mới xoay TPMS vào, lúc này là lúc nó sẽ nhận tín hiệu do AS thay đổi đột ngột, về sau là nó nhận luôn.
Dạ cám ơn bác, để em test lại