Hạng C
13/7/11
857
13.075
93

Tình hình là em và tài xế cty tranh cãi về cái lỗi mà a ta bị xxx Bình Dương lụm ngay trạm thu phí gần vòng xoay AN Phú, ngay sát cổng sau của KCN Việt-Sing.
Tài xế lái xe Toy cá mập 16c chỗ đi sát con lương sau đó chuyển land (có xi nhan) theo hình và bị túm tại điểm X.
Sau đó bị lập biên bản với nội dung: "vượt trong điều kiện cấm vượt" bị phạt 2,5 chai và giam bằng 1 tháng.
Các pác tư vấn giúp em là xxx BD bắt lỗi trên như vậy có đúng không ah.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Bác có thể nói rõ hơn trạm thu phí bình dương ở khúc nào ạh, bác chuyển làn cách trạm thu phí bao nhiêu.
Trước đó có cắm biển 412 không. Chắc bị xxx thổi tội vượt phải phải không ạh

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Em ko nhớ rõ xe 30 chỗ được chạy lane ngoài ko. Nếu có thì đổi lane như vậy ko sai ạ vì chỉ là chuyển làn đường.

Hạng C
13/7/11
857
13.075
93
Đính chính lại là đi xe 16c, bị túm tại Trạm Thu phí AN PHÚ

8/1/13
196
1
0
quangnakata nói:

Tình hình là em và tài xế cty tranh cãi về cái lỗi mà a ta bị xxx Bình Dương lụm ngay trạm thu phí.
Tài xế lái xe Toy cá mập 16c chỗ đi sát con lương sau đó chuyển land (có xi nhan) theo hình và bị túm tại điểm X.
Sau đó bị lập biên bản với nội dung: "vượt trong điều kiện cấm vượt" bị phạt 2,5 chai và giam bằng 1 tháng.
Các pác tư vấn giúp em là xxx BD bắt lỗi trên như vậy có đúng không ah.
theo hình của anh gửi lên thì tôi thấy vạch phân làn là vạch đứt nên cho phép chuyển làn. Nhưng tôi dự tài xế của công ty anh bị bắt lỗi "vượt phải", nhưng theo nghị định 171 (chưa có hiệu lực) thì tình huống này không phải là vượt phải vì đường có nhiều làn cho 1 hướng đi thì chỉ có khái niệm chuyển làn chứ không có khái niệm vượt!

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Cho hỏi luôn:
Giả sử có 2 lane(xe con/xe tải, 80/60)
Khi đó nếu có xe 4B chạy làn trái 40-50km/k như chim mồi, mình chuyển lane phải chạy 60km/h, có bị tội vượt phải? Hay là tội không đúng lane? Không tuân thủ biển báo?
Theo em là không tuân thủ biển báo, khi chạy bên phải lane xe tải mới là vượt phải chứ!

Chỉ nào chỉ có 1 lane, vượt phải thì mới bị vịn chứ, nếu có 2 lane thì chạy max theo lane bên trong sẽ bị dính lỗi khong đúng lane/biển báo thôi chứ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/10/13
77
3
6
Nếu 2 lane đều cho phép xe mình đi, thì nếu khi chuyển lane có xi nhan đàng hoàng thì ông nội xxx cũng ko dám thổi.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
pcvinh nói:
Cho hỏi luôn:
Giả sử có 2 lane(xe con/xe tải, 80/60)
Khi đó nếu có xe 4B chạy làn trái 40-50km/k như chim mồi, mình chuyển lane phải chạy 60km/h, có bị tội vượt phải? Hay là tội không đúng lane? Không tuân thủ biển báo?
Theo em là không tuân thủ biển báo, khi chạy bên phải lane xe tải mới là vượt phải chứ!

Chỉ nào chỉ có 1 lane, vượt phải thì mới bị vịn chứ, nếu có 2 lane thì chạy max theo lane bên trong sẽ bị dính lỗi khong đúng lane/biển báo thôi chứ.
Nếu xe bác được chạy trong làn xe tải thì không có lỗi gì ở đây hết.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Trường hợp bác chủ thì khu đó cho bác chạy vận tốc bao nhiêu? Bác chạy bao nhiêu?