Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
chào các a!
1/7 e dự kiến đi du lịch 15 ngày e xuất phát từ q7 ra tới Huế,nếu còn thời gian e ra quảng bình tham quang ở động phong nha,chỗ quay phim đảo đầu lâu luôn ah.
- E chạy ban ngày và theo bảng đồ google map.
- E đi 2 xe sedan và 7c.
- E tranh thủ sáng 5g0 xuất phát và tối ở lại phú yên 1 đêm và ngày hôm sau e chơi ở phú yên tới chiều và e tranh thủ chạy ra qui nhơn.e ở lại qui nhơn 1 ngày và 1 đêm và e đi thẵng ra đà nẵng chơi luôn ah.
- e dự tính tập trung chơi nhiều ngày là ở đà nẵng,qui nhơn thôi ah,còn nhửng tỉnh khác thì e chỉ ghé 1 hay 2 ngày thôi.
- E quay về sài gòn thì e ghé những tỉnh nào mà lúc đi e chưa ghé tham quan luôn ah(quảng nam,quảng ngải),e không ghé nha trang du lịch ah,năm nào nhà e củng đi nha trang,năm nay e kg ghé nha trang ah.
-các a tư vấn giùm e đi vậy có ổn không ah?đường xá ngon lành không các a?giúp e nhửng nơi du lịch,ăn nghỉ và đặc sản mỗi tỉnh luôn ah,anh nào có đường link ở mỗi tỉnh thì cho e xin luôn ah?cảm ơn ae

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Em hóng cùng bác. Cuối tháng 6 em cũng làm 1 chuyến ra Huế, kế hoạch là 12 ngày, đi ra ghé Quy Nhơn, đi vào ghé Đà Nẵng, Hội An, Phú Yên. Nếu còn tiền thì vòng lên Đà Lạt.
Dự kiến chạy QL1 hoàn toàn bác ạ, chỉ đoạn Quảng Ngãi thì đi cao tốc.
Bác có kế hoạch gì hay hay hóng được gì chia sẻ em với nha.

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Kế hoạch của em. Ghé Quy Nhơn thì đi Em Gió, Kỳ Co. Ra Huế thì vòng vòng tham quan và ăn uống thôi. Về Đà Nẵng cũng vòng vòng, đi Bà Nà, Hội An. Về Phú Yên thì đi gành Đá Đĩa, mũi Đại Lãnh.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Kế hoạch của em. Ghé Quy Nhơn thì đi Em Gió, Kỳ Co. Ra Huế thì vòng vòng tham quan và ăn uống thôi. Về Đà Nẵng cũng vòng vòng, đi Bà Nà, Hội An. Về Phú Yên thì đi gành Đá Đĩa, mũi Đại Lãnh.
Bác có địa chỉ quán ăn ngon và đặc sản của nhửng tỉnh bác ghé qa không ạh?nếu có bác giúp e luôn ah

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Nếu 15 ngày thì bác ra Hạ Long, Ninh Bình chơi luôn. Năm ngoái em cũng làm 1 chuyến 11 ngày từ Biên Hòa ra Huế chơi thoải mái. Nếu Bác thích thiên nhiên thư giãn thì bác nên ở Alba wellness resort Hếu. Chỗ này tắm khoáng nóng và trượt zipline mê ly. Nhà em 2 vợ chồng và nhóc 7 tuổi đều thích.

Tập Lái
6/6/19
28
27
16
43
Nếu bạn ghé Phú Yên thì tham khảo:
  1. Chổ ở:
  • KS Aries Hotel, số 17 Đường Điện Biên Phủ, Phường7
  • Resort Rosa Alba (có biệt thự, KS cao tầng và nhà phố), Số 88 Lê Duẩn, Phường 9
  • KS Sài gòn – Phú yên trên đương Trần Hưng Đạo
  • Và nhiều KS khác trên đường Hùng Vương
  1. Chổ ăn uống:
  • Bánh bèo nóng: Cô Mai ở chân núi nhạn, đường Lê trung Kiên
  • Quán Hải sản trên đường kè Bạch Đằng: Quán Chút xíu, Quán Sơn Cầu Gỗ....
  • Mắt cá ngừ đại dương: Quán Bà Tám 289 Lê Duẩn
  • Chả dông: 92 Nguyễn Công Trứ
  • Gà nướng ven sông, Số 159 Nguyễn Công Trứ, Phường 4
  • Bánh canh hẹ: 59 Điện Biên Phủ quán cô Mai
  • Cháo Hàu: 363 Lê Lợi hoặc 373 Nguyễn Huệ
  • Ăn vặt các kiểu thì ngã tư Nguyễn Công Trứ và Trần Quý Cáp (gần quán Chả dông).
  1. Điểm vui chơi:
  • Bãi Môn, Mũi Điện: trên đường từ Nha trang đi Phú yên leo đèo Cả (không chui hầm) rồi rẽ phải theo hướng đi Cảng Vũng rô. Tham quan xong có thể tiếp tục đi theo đường dọc biển rồi ghé qua Bãi Rêu Xanh - Xóm Rớ, Phú Đông.​
  • Nghềnh Đá Đĩa, Hải Đăng ghềnh Đèn, nhà thờ Măng lăng và Cầu gỗ ông Cọp. Trên đường đi đến các địa điểm này có thể tham quan Hòn Yến ở An Hòa, Tuy An.​

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Bác có địa chỉ quán ăn ngon và đặc sản của nhửng tỉnh bác ghé qa không ạh?nếu có bác giúp e luôn ah
Em cũng có search sơ sơ thôi. Gọi đặc sản hơi quá nhưng em sẽ cố gắng ăn những món ăn đặc trưng của mỗi vùng, có thể ko ngon do vị mỗi nơi mỗi khác nhưng là ăn cho biết.
Ở thì em xác định ở bình dân thôi, đi lâu ngày mà ở sang ko chịu nổi tiền. Hì.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Nếu 15 ngày thì bác ra Hạ Long, Ninh Bình chơi luôn. Năm ngoái em cũng làm 1 chuyến 11 ngày từ Biên Hòa ra Huế chơi thoải mái. Nếu Bác thích thiên nhiên thư giãn thì bác nên ở Alba wellness resort Hếu. Chỗ này tắm khoáng nóng và trượt zipline mê ly. Nhà em 2 vợ chồng và nhóc 7 tuổi đều thích.
E sợ đi xa quá chạy không nỗi ah,e dự tính tới quảng bình thôi ah,e thanks bác

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Nếu bạn ghé Phú Yên thì tham khảo:

1. Chổ ở:

• KS Aries Hotel, số 17 Đường Điện Biên Phủ, Phường7
  • Resort Rosa Alba (có biệt thự, KS cao tầng và nhà phố), Số 88 Lê Duẩn, Phường 9
  • KS Sài gòn – Phú yên trên đương Trần Hưng Đạo
  • Và nhiều KS khác trên đường Hùng Vương

1. Chổ ăn uống:

• Bánh bèo nóng: Cô Mai ở chân núi nhạn, đường Lê trung Kiên
  • Quán Hải sản trên đường kè Bạch Đằng: Quán Chút xíu, Quán Sơn Cầu Gỗ....
  • Mắt cá ngừ đại dương: Quán Bà Tám 289 Lê Duẩn
  • Chả dông: 92 Nguyễn Công Trứ
  • Gà nướng ven sông, Số 159 Nguyễn Công Trứ, Phường 4
  • Bánh canh hẹ: 59 Điện Biên Phủ quán cô Mai
  • Cháo Hàu: 363 Lê Lợi hoặc 373 Nguyễn Huệ
  • Ăn vặt các kiểu thì ngã tư Nguyễn Công Trứ và Trần Quý Cáp (gần quán Chả dông).

1. Điểm vui chơi:

• Bãi Môn, Mũi Điện: trên đường từ Nha trang đi Phú yên leo đèo Cả (không chui hầm) rồi rẽ phải theo hướng đi Cảng Vũng rô. Tham quan xong có thể tiếp tục đi theo đường dọc biển rồi ghé qua Bãi Rêu Xanh - Xóm Rớ, Phú Đông.
  • Nghềnh Đá Đĩa, Hải Đăng ghềnh Đèn, nhà thờ Măng lăng và Cầu gỗ ông Cọp. Trên đường đi đến các địa điểm này có thể tham quan Hòn Yến ở An Hòa, Tuy An.
Thông tin bác bổ ích quá,e cảm ơn bác

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Em cũng có search sơ sơ thôi. Gọi đặc sản hơi quá nhưng em sẽ cố gắng ăn những món ăn đặc trưng của mỗi vùng, có thể ko ngon do vị mỗi nơi mỗi khác nhưng là ăn cho biết.
Ở thì em xác định ở bình dân thôi, đi lâu ngày mà ở sang ko chịu nổi tiền. Hì.
E củng nghiên cứu giống bác,e cảm ơn