RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
Em có mua một chiếc Toyota, và có dán kính 3M tại hãng. Nay em thấy phim 3M quanh 4 mép cửa sổ bắt đầu bị ố đen. Và màu có vẻ bị nhạt đi, mặc dù em mới đi có 2 năm. Em nghi là phim 3M giả. Xin các bác tư vấn cho giúp em biết phân biệt thật giả, để em còn biết đường đi khiếu nại.

Xin cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Bác tốt nhất là có cái máy kẹp vô phim để đo, hãng film nào cũng có rồi so sánh với spec của 3M, bảo đởm lòi ra ngay!

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com
Bác còn phiếu bảo hành không? Bác đọc những mã gì mà bác dán lên phim xem nào. Thực ra phim cách nhiệt không phải là đồ của hãng Toyota. Nó chỉ là một sản phẩm thêm trong mảng nội thất, đồ chơi ô tô thôi.

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Hơi khó thật, vì có đến 80-90% phim 3M trên thị trường là phim lởm. Hiện tại SG chi còn duy nhất Cty Đại Thống là nhà cung cấp 3M xịn ( trước đây còn có ở SG part, nhưng nay đã bị cắt, lý do thì em ko rõ ) Bác quan sát bằng mắt thường sẽ chỉ thấy chữ 3M khá mờ ( 3M USA là hàng lởm ), nếu nhìn thẳng sẽ khó thấy.

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
Cám ơn các bác đã chỉ giáo, hãng nói bảo hành 10 năm. Và khi dán cũng chẳng có mã số gì cả. Em chỉ chọn màu rồi nó dán thôi. Em quan sát thì cũng có chữ 3M, nhưng nhìn thẳng nghiêng gì cũng thấy bác ạ. Không biết làm sao nữa. Chắc qua tuần em sẽ tới làm việc với hãng vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng F
11/1/10
6.130
59.639
113
Em nghĩ nếu là phim tốt thì sau khi dán sẽ ko thấy chữ vì làm thế sẽ gây mất tập trung cho người lái xe, chỉ mấy ông giả mạo mới khè thôi. Em có thằng bạn mua Vios được hãng dán cho toàn xe, trên kính lái nhìn được 2 chữ 3M mới kinh. Chắc hàng KM nó chỉ vậy thôi, khái niệm ngon - bổ - rẻ thường khó đi chung.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com
RMX nói:
Cám ơn các bác đã chỉ giáo, hãng nói bảo hành 10 năm. Và khi dán cũng chẳng có mã số gì cả. Em chỉ chọn màu rồi nó dán thôi. Em quan sát thì cũng có chữ 3M, nhưng nhìn thẳng nghiêng gì cũng thấy bác ạ. Không biết làm sao nữa. Chắc qua tuần em sẽ tới làm việc với hãng vậy.
Nếu đã là bảo hành thì phải có phiếu thông tin như:
Mã phim gì được lắp đặt, đơn vị nào chịu trách nhiệm bảo hành, bảo hành trong trường hợp thế nào, bảo hành bao lâu.
Còn bác bảo không biết xe mình được dán mã gì thì nếu người ta lấy mã phim rẻ nhất dán lên xe bác rồi lấy cái giá của mã phim xịn nhất thì bác cũng chịu à.
Còn nếu bảo hành "miệng" 10 năm thì phim tầu cũng nói được.
Bác yêu cầu hãng nói cụ thể mã phim gì xem. Chả nhẽ người bán cũng không biết mình dán loại phim gì lên xe của khách hàng?
Còn cách nhận biết phim qua mấy cái chữ in không được đâu, cái này Trung Quốc bắt trước dễ nhất đấy.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Rất dễ phân biệt với xe của bạn đã dán phim cách nhiệt rồi. Nếu cách nhiệt tốt là phim xịn, không cách nhiệt chỉ như decal thì phim rởm. Chẳng lẽ bạn ngồi trên xe không phân biệt có cách nhiệt hay không à?