Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
<h1>Cho em hỏi bảo dưỡng định kỳ xe TOY trong hãng !</h1>Cho em hỏi . Xe em TOY altis mua 11/2009. Bảo dưỡng định kỳ . Khoảng 1 năm nay hình như là em đã trên 25k km. và cũng mua được 3 năm thì hình như hết chế độ bảo dưỡng miễn phí trong hãng.

1/ Vậy em muốn đăng ký bảo dưỡng trong hãng thì tính phí thế nào?

2/ Nếu trong hãng mắc thì có cần phải ra gara khác không ạ? các bác chỉ em gara nào uy tín chất lượng giá cả phải chăng ạ!

cám ơn các bác ạ !

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
nếu bảo dưỡng không thôi thì chi phí không đáng là bao. Nhưng hư hỏng nặng thì bác nên cân nhắc. Em thì luôn bảo dưỡng định kỳ trong hãng. Chúc bác có lựa chọn tốt nhé

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
traunuoc nói:
nếu bảo dưỡng không thôi thì chi phí không đáng là bao. Nhưng hư hỏng nặng thì bác nên cân nhắc. Em thì luôn bảo dưỡng định kỳ trong hãng. Chúc bác có lựa chọn tốt nhé
cho em hỏi theo bác đang thực hiện thì định kỳ là khoảng bao lâu vậy bác?

Hạng D
27/12/10
1.033
5.097
113
Sau 5000 km kể từ lần bảo dưỡng mới nhất (Bác coi trong sổ bảo hành nó có ghi số Km sau mỗi lần bảo dưỡng )
mỗi lần bảo dưỡng tốn khoảng từ 400-700 nghìn VNĐ

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Tuỳ vào nơi mình ở mà đưa xe vô hãng thôi các bác. Tuy nhiên nếu thay nhớt và lọc nhớt thì các bác nên mua nhớt và lược nhớt ở ngoài có thương hiệu như Castrol, Bosch... cho ngon, dù mắc hơn chút nhưng em nghĩ là chất lượng tốt hơn đồ hãng Toy.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
hattrickson nói:
Tuỳ vào nơi mình ở mà đưa xe vô hãng thôi các bác. Tuy nhiên nếu thay nhớt và lọc nhớt thì các bác nên mua nhớt và lược nhớt ở ngoài có thương hiệu như Castrol, Bosch... cho ngon, dù mắc hơn chút nhưng em nghĩ là chất lượng tốt hơn đồ hãng Toy.
ballast của camry thì mua ở cam ngon hơn hàng hảng :D:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Theo như Bác nói mình mua nhớt, lọc nhớt bên ngoài rồi đem vào hãng thay được hả Bác???