Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/2/13
569
320
63
Em đang tính làm 1 chuyến đi Đà Lạt chơi bằng oto (New Spark). Đây là lần đầu tiên đi xa như thế nên còn nhiều vấn đề ko nắm rõ quá! Mọi người giúp em cố vấn các điểm vui chơi, ăn uống với nha!
Theo như thông tin ban đầu hỏi anh google thì em lên được list hành trình như sau:
Ngày 1 (Thứ 6)
- 12h30: Khởi hành từ Long Thành - Đồng Nai
- 18h30: Đến Đà Lạt - Nhận phòng nghỉ ngơi
- 19h30: Đi ăn tối và tham quan Đà Lạt về đêm ( quán ốc bu nhồi thịt đường Hai Bà Trưng (hình như là số 33 thì
phài em không nhớ rõ). Chuyên ốc bu nhồi thịt, mực nướng và lẩu bò. Ngon ơi là ngon luôn )
Ngày 2 (Thứ 7)
- 6h30: Đi ăn sáng, uống cà phê (Một món cũng phải kể tới là quán ăn của người Tàu nằm trên đường Phan Đình
Phùng có tên là: Mì Hoành Thánh, rất ngon và giá chỉ 15.000 đồng một tô.)
- 8h00: Tham Quan Vưởn Hoa Đà Lạt, Khu Du Lịch Đồi Mộng Mơ, Thung Lũng Tình Yêu,
- 11h30: Dùng Cơm trưa sau đó về khách sạn nghỉ ngơi (Cơm niêu Hương Trà, đường Nguyễn Thái Học ngon và
rẻ)
- 13h30: Tham Quan Thác Datanla, Thiền Viện Trúc Lâm , Nhà Thờ Mai Anh
- 17h30: Ăn tối và trở về khách sạn nghỉ ngơi (Nem bà Hùng (rẻ hơn) - 254 Phan Đình Phùng)
- 19h00: Đi chợ âm phủ, uống cà phê, ăn khoai lang nướng....
Ngày 3 (Chủ Nhật)
- 5h30: Đi chợ Đà Lạt
- 7h00: Làm thủ tục trả phòng và ăn sáng (Bún Công (6am – 7pm) - đường Phù Đổng Thiên Vương)
- 8h00: Xuất phát đi Phan Thiết
- 12h00: Tới Phan Thiết, dùng cơm trưa + Tắm biển
- 15h00: Lên đường về Long Thành, dùng cơm chiều trên đường !
Tính về qua phan thiết cho F1 nó tắm biển chút và kiếm chút hải sản ăn luôn. Mà cũng chưa biết chổ nào có phục vụ hải sản ngon, rẻ + tắm biển luôn!
Mọi người giúp em với nhé! Các nơi ăn uống, tham quan, các vấn đề liên quan.....
Thanks all!

Tập Lái
3/6/13
13
0
0
www.nemotravel.vn
Có góp ý với bác:

Vườn hoa ĐL chán. TLTY & ĐMM nó hao hao nhau, bác đi 1 trong 2 nơi thôi, ko thôi sẽ chán lắm. Thay vào đó, ghé wa XQ sử quán & show room rừng hoa ngay đường đó luôn để tham wan. Cá nhân mình thấy XQ rất đáng đi coi vì tranh rất đẹp.

Đi cung thác Datanla thì ghé thác Prenn luôn cũng đc nếu chưa đi, vẫn đủ time trong 1 buổi chiều.

Bún Công bây giờ ko còn ngon như xưa. Bác ăn thử cho biết thì okie. Hoặc ghé villa Sương Mai, ăn sáng cá nhân em thấy ngon các món nui, bún bò, hủ tiếu, kem, cafe... và khung cảnh cũng hay hay.

Còn lại bác lên lịch trình ổn hết rồi đó ^^ Nếu bác có nhu cầu book phòng thì ủng hộ bên em nhé. Pm email em gửi bác list giá phòng ưu đãi. Tks bác.

Last edited by a moderator:
Mình cũng dự tính đi Đà Lạt 23/11 bằng Kia Morning mà ngán đường xấu sợ xe pan dọc đường quá.
:) bạn lên đó search google là ra một đống địa chỉ thú vị Đà Lạt. Mình thì khoái: thịt rừng cu Đức, cafe quán tím tím ngay hồ Xuân Hương, cafe Rainy, cafe Violet thứ 4...

Hạng D
6/12/11
1.076
476
98
QL20 mấy bác report còn kinh lắm. Em đã bỏ ý định đi DL luôn rồi.

Hạng B1
14/11/13
80
0
0
34
holyland
lịch trình chuyến đi thì rất là dễ
bạn lên web mấy công ty du lịch , họ có post chương trình trong đó
bạn copy về xem , in nhiều chương trình ra và chọn
thích cái nào thì chọn cái chương trình đó và đi thui
thế là xong chương trình
còn về xe cộ , giao thông
bạn tự lái xe thì ktra bản đồ chi tiết để bik rõ đường đi nhé
hoặc mua vé xe phương trang và cứ thế mà đến
đến nơi bạn có thể thuê xe đạp đôi
hoặc là bạn thue xe máy để chạy vòng vòng

Tập Lái
17/11/13
7
0
0
Quán Yên Gia số 7 Yersin F9 tp Dalat ( quán Mũi Né chuyển lên)
Chuyên cơm ViệtNam. Giá ok.

Status
Không mở trả lời sau này.