bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net
Giúp em với các bác ơi, USB của em lỡ dại bị nhiễm virus từ máy của thằng bạn em rồi. Nó chỉ vào nhân đôi thư mục và tạo thư mục rỗng, nhưng các dữ liệu khác như hình ảnh... thì không ảnh hưởng, sao chép vẫn bình thường, nhưng kiểm tra lại thì thấy dung lượng bộ nhớ không tăng đáng kể. Em nghe người ta nói không format lại USB nên em cũng không dám dùng chương trình quét virus. Máy thằng bạn em cũng dùng chương trình để quét nhưng vẫn không hết. Mong các bác chỉ giúp em phải làm sao ạ? Xin cám ơn các bác.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Giúp em! USB bị nhiễm virus!!!

tại sao ko format lại usb được hả bác?

Tập Lái
16/12/04
9
0
1

Mấy cái USB có nghe nhạc thì hình như phải fomat bằng chương trình của nó.Cái USB của em có mỗi chức năng lưu dữ liệu fomat bét nhè mà vẫn chạy ầm ầm bác ạh.:D

bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net

nghe theo bác dksasia, format lại mất tiu dữ liệu (tiếc đứt ruột) nhưng nó vẫn bị lại bác uii..hix[&:]

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Sai, cắm vào máy. Format bét nhè... Nếu thằng bán không cho bác format mà bác đồng ý thì em cũng nghĩ như thằng bán.
Trích đoạn: obelix

Mấy cái USB có nghe nhạc thì hình như phải fomat bằng chương trình của nó.Cái USB của em có mỗi chức năng lưu dữ liệu fomat bét nhè mà vẫn chạy ầm ầm bác ạh.:D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

nếu ÚB của bác là loại có nghe nhạc thì sau khi format phải cài lại cái driver nghe nhạc. Nếu chỉ để lưu dữ liệu thì format đi là sạch, chạy thoải mái.
Bác @Sịa nói sao em chẳng hỉu :(

bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net

Thoát rồi các bác ơi, em dùng chương trình diệt virus quét usb..thế là hết:D. Cám ơn các bác đã tư vấn giúp.:)