Tập Lái
4/12/10
12
0
1
Chào cả nhà, chả là gần đây ra cái biển 5 số theo thông tư số 36/2010 của các bác bên bộ CA có cái nốt ruồi duyên trước 2 con số. Riêng em thì em không thích cái nốt ruồi này cho lắm. Một số người bạn mách lấy biển 4 số ở các tỉnh còn dư 4 số. Em có nghiên cứu rồi mà không thấy có chỗ nào nói về vấn đề này. Mong các bác giúp em vấn đề sau :

1/ Em có hộ khẩu HCM, mua xe hoá đơn xuất ở HCM, mún lấy biển 47 :
a) Có cần nhờ người có hộ khẩu Daklak đứng tên giùm không?
b) Có cần mang xe ra Daklak để xét xe không?
c) Hoá đơn xuất ở TPHCM có sao không? Hay phải xuất ở Daklak ( tức mua xe ở daklak )
d) Và thủ tục đăng ký sẽ làm ở Sài Gòn hay Daklak

2/ Em có hộ khẩu ở Daklak, mua xe trong Sài Gòn, mún lấy biển 47:
a) Em sẽ đăng ký biển Sài Gòn theo hoá đơn xuất ở Sài Gòn hay em sẽ ra biển 47 theo hộ khẩu của em?
b) Và em phải đăng ký xe ở Daklak hay Sài Gòn?

3/ Có người nói rằng hộ khẩu ở đâu, phải mua xe xuất hoá đơn ở tỉnh đó và đăng ký tại tỉnh đó luôn. Điều có đúng không?

Lần đầu đăng ký xe nên mù mờ, mong các bác chỉ bảo ạh !

Cảm ơn các bác nhiều ạh !

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
PhamKhangAuto nói:
1/  Bác chỉ có thể ĐK biển HCM
2/  Bác có HK ĐLak chỉ có thể lấy biển 47 nếu cavet ra tên bác
3/  Điền này hoàn toàn đúng
Chúc bác mau may bán đắt. !!!!
Hình như điều 3 của bác trả lời bị sai hay sao ấy?
Em không thấy ở tỉnh có cửa hàng bán mô tô phân khối lớn, dân tỉnh muốn mua xe phải lên TP lớn để mua, mà muốn mua xe thì phải xuất hóa đơn mới đăng ký được, mà xuất hóa đơn thì phải xuất ở TP. Vậy điều này không thể thực hiện được à?

Tập Lái
4/12/10
12
0
1
Nghĩa là cái điều kiện hộ khẩu ở đâu, biển số ở đó là bắt buộc phải không các bác. Còn hoá đơn xuất ở đâu cũng được. Và xe thì cũng phải xét ở nơi có hộ khẩu đúng không bác.
Chà, nếu vậy thì nếu mình là dân tỉnh lẻ, mình mua xe ở TPHCM cũng phải đem xe về quê để xét xong rùi lại đem vào lại để chạy àh ! Nhiêu khê dữ

Tập Lái
17/12/10
47
0
0
48
biển 5 số do nhìn chưa quen thôi, mai mốt quen mắt sẽ đẹp thôi, lúc đó bác lại mất công đổi từ biển 4 số sang 5 số !

Hạng D
18/5/09
1.413
2
38
46
Các bác như thế nào hem biết , em thì hộ khẩu ở TP HCM mua xe ở Nha Trang về làm biển TP HCM ,

Hạng B2
25/8/04
333
303
63
Bác có thể mua xe ở đâu tùy thích, nhưng chỉ đăng ký xe thì ở nơi bác có hộ khẩu. Trả lời như bác PhamKhang thì nhập Mỹ về chắc phải đăng ký bên đó luôn....