Tập Lái
5/5/20
29
14
0
35
Em rửa ngoài capo nhưng xịt qua khe đằng trc vào thôi chứ e ko rửa thẳng vào máy đâu ạ.
Em vào hãng cắm máy check thì ko báo lỗi gì cả, bạn thợ có nói với em là chỉ số khí thải hơi xấu thôi, còn lại ko có báo lỗi gì.
Em vệ sinh họng hút, bướm ga rồi ạ.
Có đổ xúc péc bình xăng 1 chai của hãng.
Vệ sinh kim phun trong hãng
Reset và học chế độ không tải.
Nhưng vẫn ko tháy hết.
Từ lúc đổ xăng giảm giá tới giờ bị suốt.
Em chỉ đổ a95 tại cây petro ạ.
Xe em 2 vạn 7 bác ạ. Máy 1.8 hút khí tự nhiên, đời 2018

Tập Lái
5/5/20
29
14
0
35
xe bác y chang xe e ,trước em cũng rửa xe xong vk em lấy đi ,lúc về nghe vk nói sao xe chạy cứ bị khự khự lúc đi ga nhỏ bị rỏ nhất là từ số 2 lên ga để qua số 3 là hay bị ,em tìm hiểu mãi thì cũng trị dc ,bác lên fb tìm từ khóa CRC AUTO mua 1 chai GASOLINE 1-TANK ,hộp màu đỏ bác đổ vào bình xăng đảm bảo đổ xong là hết luôn
E đổ 1 chai xúc péc của hãng rồi bác ạ.

Tập Lái
5/5/20
29
14
0
35
Em gần giống chủ thớt.
Xe em AT máy không xịt rửa gì. Hôm qua đi chậm phanh nhẹ chỗ đèn đỏ tự nhiên thấy xe giật giật thì nhìn vào rpm thấy rất thấp rồi máy tua cao trở lại. Cảm thấy có gì đó không ổn.
Xe bác đời nào ạ? Odo bác bao nhiêu ạ? E cũng bị hiện tượng nhu bác.

• Like
Reactions: adng
Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Số 2 lên số 3 là hộp số AT hay MT , cho em biết để em tìm, em hỏi là kh hỏi đểu vì em có , nhưng ít chạy xe nhật .., th^^ong số thiếu nhiều quá, khó tìm và hiểu .Thân!

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Vậy bác cứ xịt nước vào, đừng che chắn gì nhé.
Em đi rửa xe chỗ quen thấy ngta quăng camry cho mấy đứa xịt rửa khoang máy ầm coa sao đâu bác, đường xá mình mùa mưa dơ bà cố

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Em đi rửa xe chỗ quen thấy ngta quăng camry cho mấy đứa xịt rửa khoang máy ầm coa sao đâu bác, đường xá mình mùa mưa dơ bà cố
Mấy thiết bị trong khoang máy có đạt chuẩn chống nước không ? đạt IP mấy mà bác xịt nước vô ?Đường dơ thì chất bẩn văng từ dưới đường lên, cũng bị cản lại bởi tấm chắn dưới gầm nên cũng ko vặng trực tiếp vào các thiết bị.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em rửa ngoài capo nhưng xịt qua khe đằng trc vào thôi chứ e ko rửa thẳng vào máy đâu ạ.
Em vào hãng cắm máy check thì ko báo lỗi gì cả, bạn thợ có nói với em là chỉ số khí thải hơi xấu thôi, còn lại ko có báo lỗi gì.
Nhưng vẫn ko tháy hết.
Xịt nước rửa như này chỉ là xịt két giải nhiệt chưa được gọi là rửa khoang máy, Bác có thể loại trừ nguyên nhân này, có thể do chất lượng xăng?

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Mấy thiết bị trong khoang máy có đạt chuẩn chống nước không ? đạt IP mấy mà bác xịt nước vô ?Đường dơ thì chất bẩn văng từ dưới đường lên, cũng bị cản lại bởi tấm chắn dưới gầm nên cũng ko vặng trực tiếp vào các thiết bị.
bác khéo lo quá, các hãng xe người ta cũng rửa khoang máy ầm ầm, bi giờ 2020 rồi bác ơi. Quan trọng là làm đúng kỹ thuật, che chắn những chỗ cần che, kỹ nữa thì quấn băng keo các giắc. xong rồi vệ sinh. Không có cái gì dơ là tốt cả !

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Nhưng vẫn ko tháy hết.
À, ,có thể đây là nguyên nhân qua câu "chỉ số khí thải hơi xấu thôi," bạn tìm cảm biến lambda, tức là cảm biến ô nhiểm, như bài trên vừa viết, nó nằm ngay phần thải khói đó. Dể tìm lắm, thử tháo ra chùi sạch và thử nếu có cái mới, không chừng là nó