Tư Vấn Chia Sẻ giúp làm thơm nội thất xe

Tập Lái
10/6/14
1
1
3
40
Mình đang hạy Camry 2.5Q 2014; Nói chung trước giờ mình chạy xe thử qua vài loại nước hoa và tinh dầu đều thấy ổn. có điều người nhà lên xe thì hay bị say xe. Hôm nọ có lên con xe Yaris của bà sếp công ty đối tác thấy mùi và không khí rất dễ chịu. Anh chị em nào tư vấn giúp mình làm thế nào để có không khí sạch se thơm tho khi lên xe như vậy với. mình đang DỰ ĐỊNH sử dụng cái máy lọc không khí Sharp IG- BC2V-W (khoảng từ 2,5-3 triệu nhỏ bằng lon coca) + thêm túi càphe lọc mùi không biết vậy ổn chưa!?
(Xe mình vê sinh hàng tuần, hút bụi, lâu sàn (sàn lót simili nên lau đc), lau ghế da rất kỹ lưỡng. bảo dưỡng máy móc định kỳ đầy đủ ok hết)

• Like
Reactions: VitaraV6
Bác xài máy khử mùi ion thì xe làm gì có mùi. Nếu nội thất da thì bác sắm chăm vệ sinh làm sạch ghế da của sonax, nhựa thì cũng có 1 chai riêng. Xe vừa sạch, lại có mùi hương dễ chịu. Nếu muốn xe có mùi hương nữa thì bác dùng chai xịt khử. Khi nào không muốn thì không xịt.
Bác tham khảo thêm tại đây
Bọt làm sạch và bảo dưỡng ghế da sonax
Dung dịch làm sạch và bảo dưỡng nhựa trong xe sonax
Dung dịch xịt khử mùi sonax

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Mình đang hạy Camry 2.5Q 2014; Nói chung trước giờ mình chạy xe thử qua vài loại nước hoa và tinh dầu đều thấy ổn. có điều người nhà lên xe thì hay bị say xe. Hôm nọ có lên con xe Yaris của bà sếp công ty đối tác thấy mùi và không khí rất dễ chịu. Anh chị em nào tư vấn giúp mình làm thế nào để có không khí sạch se thơm tho khi lên xe như vậy với. mình đang DỰ ĐỊNH sử dụng cái máy lọc không khí Sharp IG- BC2V-W (khoảng từ 2,5-3 triệu nhỏ bằng lon coca) + thêm túi càphe lọc mùi không biết vậy ổn chưa!?
(Xe mình vê sinh hàng tuần, hút bụi, lâu sàn (sàn lót simili nên lau đc), lau ghế da rất kỹ lưỡng. bảo dưỡng máy móc định kỳ đầy đủ ok hết)

Chắc là mùi của bà sếp.

• Like
Reactions: United
Tập Lái
18/1/16
25
15
3
35
Anh dùng thử lọ khử mùi một lần của Nhật này nhé, chỉ dùng 1 lần để khử tất cả các mùi trong xe, sau đó có thể dùng nước hoa hay tinh dầu sẽ làm không gian thêm trong lành, thơm mát

Attachments

Hạng B2
29/12/11
268
129
43
Cách em hay làm rất hiệu quả và kinh tế. Các bác lấy bột baking soda đổ vào miếng vải đẹp đẹp, cột lại để trong xe khoảng 2-4 tuần thay 1 lần tùy. Đảm bảo khử mùi cực hay.