Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Giúp phần điện xe forte!!!

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Tình hình là không biết xe e bị gì mà cứ báo cửa mở ( lúc báo lúc không). Nó báo như vậy nên màn hình sáng hoài làm hết bình luôn.
Có bác nào đã bị như e chưa xin chỉ cách khắc phục dùm, hay là chỉ chổ cho e đi sửa chứ không chắc tiêu cái bình luôn.
E nghe nói phải scan lỗi gì đó phải không các bác. Bác nào biết chỗ nào làm ơn chỉ e biết với.
Cảm ơn các bác trước.

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Tình hình là không biết xe e bị gì mà cứ báo cửa mở ( lúc báo lúc không). Nó báo như vậy nên màn hình sáng hoài làm hết bình luôn.
Có bác nào đã bị như e chưa xin chỉ cách khắc phục dùm, hay là chỉ chổ cho e đi sửa chứ không chắc tiêu cái bình luôn.
E nghe nói phải scan lỗi gì đó phải không các bác. Bác nào biết chỗ nào làm ơn chỉ e biết với.
Cảm ơn các bác trước.
Bác xem trên bảng điều khiển cửa nào báo, biết cửa nào thì chỉ việc kiểm tra công tắc cửa đó thôi dơ thì vệ sinh, hư thì thay cái khác giá rẻ lắm vào Kia mà làm. Mà em không hiểu bác nói sao mà khi cửa báo mở mà xe vẫn lock được!!!??? Bác xem lại

• Like
Reactions: khongcotien
Hạng B2
28/2/11
121
80
28
Bác xem báo cửa nào thì mở cửa đó ra, nhìn trên thân xe có cái công tắc tiếp điểm màu đen, bác nhấn vào đó rồi xem trên màn hình còn hoạt động ko.

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Bác xem báo cửa nào thì mở cửa đó ra, nhìn trên thân xe có cái công tắc tiếp điểm màu đen, bác nhấn vào đó rồi xem trên màn hình còn hoạt động ko.
E đã thử bấm cái công tắc đó rồi. Khi thì báo ( ký hiệu cửa mở trên màn hình) khi thi không.

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Bác xem trên bảng điều khiển cửa nào báo, biết cửa nào thì chỉ việc kiểm tra công tắc cửa đó thôi dơ thì vệ sinh, hư thì thay cái khác giá rẻ lắm vào Kia mà làm. Mà em không hiểu bác nói sao mà khi cửa báo mở mà xe vẫn lock được!!!??? Bác xem lại
Mình khóa bằng chìa khóa chứ không bấm remode được.

• Like
Reactions: Xe_chuong_ga II
Hạng C
18/10/13
856
565
113
E đã thử bấm cái công tắc đó rồi. Khi thì báo ( ký hiệu cửa mở trên màn hình) khi thi không.
Tháo nó ra, kiểm tra tiếp điểm của nó đi bác...chắc bị han rỉ hay rơ lỏng gì đó...Tháo bằng khóa hoa thị nhe bác, ko có thì ra gara, đừng chọc lung tung vào nó choét con ốc ra, xấu....

• Like
Reactions: khongcotien
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Cảm ơn bác.
Em tháo xe em ra đây bác....cái đó là 1 contact thường đóng, khi mình mở cửa thì nó luôn nối xuống mass (khung xe)...Của bác bị gì đó mà khi đóng cửa nó không ngắt được tiếp điểm này, vậy bác cần thay/sửa cái contact này là ok ạ...(Lúc em vặn ra nó có đánh lửa lẹt xẹt, và đèn báo mở cửa nháy loạn...Vặn ra hẳn thì đèn báo mở cửa tắt luôn, nên em suy ra nguyên lý làm việc của nó như vậy....:3dcuoi:)
Cái contact đây...

Giúp phần điện xe forte!!!
Ốc và dụng cụ để tháo nó...

Chỉnh sửa cuối: