Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: giúp tôi với các bác , xe bị rung máy

Trích đoạn Mr.Thiet:
@ Bác Hcivic: Mình xem lại thấy bài của bác từ tháng trước... Giờ xe ra sao rồi. Về chỉnh lửa bác nên mượn cái" Đèn căn lửa "xịn của bác Garaao,ngon lắm. Bác ấy thông báo cho mướn giá ly trà đá,mà Hcivic,cà phê thiếu gì nói chi trà đá....!

Dạ,em nó đã được cho nằm viện theo kế hoạch chỉnh trang của em rồi bác ợ.Đàng nào cũng phải chỉnh cho ngon nhất là cái vụ "ra khói" và thắng sau như bác đã nhắc nhở để còn đạt tc E2 chứ bác.Tự nhiên hôm nọ em cũng thò tay vào chỉnh chọt bậy bạ thì thấy có khói lởn vởn ra sau ống pô liền hoảng quá!Vái trời cho em nó đừng có bị hở bạc séc-măng sau cái vụ "thay nước giải nhiệt thì ...quá nhiệt" đó bác.

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Trích đoạn: Mr.Thiet

Trước sau gì cũng phải làm...vì bác bật lần đầu im phăng phắc,lần 2 lại được. Đem ra thợ chắc cũng không biết làm gì hơn,vì tắt đi,bật lại,lại được...Cũng có cách đơn giản hơn: tháo cái rơle ra(không cho đề chạy),bật đề nhiều lần. Các mặt vít trong ổ khóa cọ với nhau có thể cải thiện độ tiếp xúc.Nhưng cách này cũng không căn bản,sau 1 thời gian lại tái diễn bệnh cũ..!
Vâng, em thì muốn làm lắm lắm rồi nhưng sợ thợ ở gara họ ko chịu làm / làm ko đc thôi bác ạ . Chủ xe bao giờ chả muốn làm triệt để nhưng có phải thợ thuyền bao giờ họ cũng nhiệt tình và biết việc đâu bác ơi

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Báo cáo bác Thiết, hôm nay em đã làm như bác hướng dẫn, vì biết là việc cũng đòi hỏi tay nghề thợ nhiều nên em cất công đi từ 8h sáng (CN), ko ngờ gặp chú thợ Pro làm nhanh quá, bỏ rơ le cấy thêm đi + tháo vệ sinh ổ khoá mất có già 1 tiếng. Hiện giờ thử lại thì ổn, để em kiểm tra dần sau xem thế nào nhưng thợ ở đây làm rất đc nên em cũng yên tâm phần nào.
Cám ơn bác đã chỉ bảo tận tình

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

bác thiết oi cho em hỏi tí nhe. xe em khi mà thay cao su chân máy ở phía bên trong , ngay chổ mà chân máy đặt vào phần mặt trước của táp lô đó...khi xe chạy trong vòng quay tua máy khoãn từ 1300v/phút đến 1600v/phút thì tiếng ù của máy dội vào nghe khó chịu lắm , tiếng ù ù ù và rần nhẹ , nhưng khi qua khỏi vòng tua đó thì xe hết ù...và khi ralenti dưới 1000v/p thì củng kgông bị ù... vậy có phải mấy chú thợ trong hãng xiết ốc quá chặt hay bị lệch tâm mà họ cố xiết vào thì nó có bị cộng hưởng âm thanh và làm xe bị ù hay không....chào bác

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

MÌnh không rõ thợ thay chân máy cho xe bác loại gì,có đúng zin không. Chân máy không đơn thuần là cục cao su bất kỳ.Khi thiết kế và chế tạo, chân máy được thử nghiệm theo từng loại máy,do vậy chúng có hình dạng khác nhau,có loại kết cấu 2 tầng...Nếu xe bác bị cộng hưởng ở những đoạn vòng quay thường chạy thì nên nói thợ làm lại.Việc xiết ốc chân máy bắt buộc phải đủ chặt. Nhưng giữa máy và khung xe có đươc sự mềm dẻo nhờ lớp cao su đệm ở chân máy. Khi đưa xe lên cầu sửa chữa,việc thay chân máy không còn quá khó, bác nên đưa thợ kiểm tra để khắc phục,nếu thấy khó chịu khi chạy xe..!

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

em vô hãng lam đó bác oi, đúng như cái củ tháo ra... hãng ford bác oi xe em la laser 1.8 , nhưng sao mà kỳ quá nó ù hơn chắc em phải vô cho nó kiểm tra lại, em chán hãng ford lắm rùi vì đã kiểm tra xe em mấy lần rùi mà vẫn không tìm ra bệnh của nó lúc em đăng lần trước... bây giờ vô nữa em oải quá, chắc em sắp xếp thời gian để lên tam tiến làm quá , sẳn tìm logo của saigonoto luôn , bác có biết nguyên nhân nào khác không , em mệt mõi với nó wá

Tập Lái
23/10/17
12
5
3
44
Xe mình bị rung như thế này,để máy nổ garanty thì xe rùng nhẹ lên 1 cái rồi lại im,rồi lại rùng lên cứ thế theo chu kỳ,khi bật AC garanty rùng mạnh hơn,cứ rùng rồi lại hết rùng,khi bậc AC thi kim tua đứng im không bị tuột,nhưng khi rùng lên là kim tua lại tuột xuống,vào số D đạp thắng không bậc AC xe cũng rùng giống vậy,cứ khoản vài giây rùng 1 cái.xe mình mới đại tu máy,thay day phin mới,bugi mới,bù ga mới,vệ sinh họng gió bướm ga sạch sẽ mà vẫn bị.trước khi đại tu máy không bị,xe mình bị hở sơ mi bị lòn nước nen mới đại tu máy.khong biết sau làm xong lắp lại máy bị hiện tượng rùng theo nhịp.

Tập Lái
23/12/20
2
0
1
28

Cám ơn các bác đả tư vấn dùm , sau một thời gian nhức đầu với chiếc xe của em , như thay 1 cao su chân máy trục ngang bên phụ và 1 chân dọc ở dưới chasis và thay luôn looc lạnh mới ( cái loc này nó lấy của em hết 5t4 đau wá ) và máy của em đả giảm được một chút .... nhưng nó vẫn còn rung.... làm em đau lòng wá... tua máy thì đả chỉnh cao hơn khoãng 850v/phút và xe giãm được chút ít , nhưng vẫn rung....
.... chắc tại do lệch tâm như ( bác phinm )nói wá , chắc em đem vô hãng cho nó thay hết mấy cục cao su xem sao , em đã hỏi bác automatic rồi ...nhưng vì nhà em xá nên không có lên tam tiến dể bác ấy kỉểm tra dùm được , nên chắc em đem vô hãng gần nhà kêu nó thay wá...nhưng sợ tụi nó bắp giống lần trước là tìm không ra nên hơi oải... cám ơn bác autumatic và các bác nha , để em liều nửa xem sao...
Bác giống em.thay lượt xăng,lượt gió,vệ sinh khoang máy kim phun,rồi nó chết 1 máy em thay 4 bô gi cùng 1 mobin. Nhưng máy vẫn rung.giờ chỉ còn cao su chân máy hoặc họng ga nữa thôi.ai tư vấn thêm cho e 1 chút đc k ạ