Tập Lái
19/11/20
2
0
0
26
Hi mọi người,

Xin giúp tư vấn cho em trường hợp này với.
Hiện bx đang làm NH có thể vay được 1tỷ với ls 4%, và vc có chút ít dành dụm nên vc em muốn tận dụng đòn bẩy này để đầu tư chút vào căn hộ cho thuê.

Một vài tiêu chí căn hộ cần mua:
  1. Tài chính: 3 tỷ quay đầu, đầy đủ nội thất
  2. Có sổ hồng (vì phải lấy nhà này vay NH 70% mới đủ)
  3. Cho thuê giá tốt 9 - 10tr/ tháng
  4. Có tiềm năng tăng giá 10%/năm
  5. Tiện ích, hạ tầng, đơn vị vận hành.
Vợ chồng em đang nhắm Jamila KĐ Quận 9, căn 2pn 2ty6-2ty8 cho thuê giá 10tr/tháng, mà thấy chả biết sao dự án này tăng giá chậm quá xá. Nên nhờ anh em tư vấn thêm vài dự án nha.

PS: Xin đừng tư vấn em mua đất hay nhà phố nhen, vì cũng đã nghiên cứu giá kỹ rồi ạ.

Cám ơn cả nhà và chúc cả nhà ngày làm việc hiệu quả.
mình thấy chung cư của dự án Cityland Park Hills có triển vọng đấy, nhưng hiện tại giá 3 tỷ thì phải nhích 1 xíu

Hạng B2
5/7/12
190
14
18
37
www.KinhDoanhXe.com
Bác chủ có tìm hiểu các căn hộ ở vùng ngoại ô TPHCM chưa nhỉ? Mình thấy có rất nhiều lựa chọn nếu bác tìm hiểu ở khu vực Bình Dương đấy.

Căn hộ tầm 2,5 - 3 tỷ thì tỷ suất cho thuê/vốn đầu tư có thể đạt mức 7%/năm là khá nhiều, tiềm năng tăng giá thì có thể đạt mức 7-10% vì các dự án mới đang set giá khu vực này ngày càng cao hơn. Nếu cần thông tin chi tiết thì có thể inbox mình giới thiệu chi tiết nhé.

Hạng B2
16/10/16
221
293
63
Bác chủ có tìm hiểu các căn hộ ở vùng ngoại ô TPHCM chưa nhỉ? Mình thấy có rất nhiều lựa chọn nếu bác tìm hiểu ở khu vực Bình Dương đấy.

Căn hộ tầm 2,5 - 3 tỷ thì tỷ suất cho thuê/vốn đầu tư có thể đạt mức 7%/năm là khá nhiều, tiềm năng tăng giá thì có thể đạt mức 7-10% vì các dự án mới đang set giá khu vực này ngày càng cao hơn. Nếu cần thông tin chi tiết thì có thể inbox mình giới thiệu chi tiết nhé.
Ví dụ một vài dự án cho thuê 7%/năm đi anh.