Tập Lái
28/6/11
1
0
0
Các bác giúp em một tí: Bảo hiểm dầu khí (PVI) mua có ổn không các bác.
Các em bên đó nói nếu sửa ở hãng khong có trong danh sách liên kết thì sửa xong mang hóa đơn về nhận tiền (sau 2 tuần gì đó).
cảm ơn các bác..

Tập Lái
11/6/09
2
0
0
nguoilichsu nói:
Các bác giúp em một tí: Bảo hiểm dầu khí (PVI) mua có ổn không các bác.
Các em bên đó nói nếu sửa ở hãng khong có trong danh sách liên kết thì sửa xong mang hóa đơn về nhận tiền (sau 2 tuần gì đó).
cảm ơn các bác..
Ah! trước hết pác hãy nói bên PVI cho pác "Phiếu đề nghị chuyển tiền" và pác điền thông tin tài khoản của pác vào đó.
Sau khi sửa chữa xong pác phải tự ứng tiền túi trước, bên bảo hiểm hoàn tất hồ sơ sẽ chuyển khoản cho "nguoilichsu"

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Theo em bác mua bảo hiểm của Liberty , nó đắt nhưng nếu có chuyện mình được đối xử như thượng đế ... còn mấy hãngBH Việt nam lúc bác mua bảo hiểm bác là thượng đế còn lúc có chuyện thì bác thấy họ là thượng đế.

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
manhodessa nói:
Theo em bác mua bảo hiểm của Liberty , nó đắt nhưng nếu có chuyện mình được đối xử như thượng đế ... còn mấy hãngBH Việt nam lúc bác mua bảo hiểm bác là thượng đế còn lúc có chuyện thì bác thấy họ là thượng đế.

Chuẩn không cần chỉnh

Tập Lái
23/8/11
21
0
0
42
Bảo hiểm nào cũng tốt hết bác ơi. Chỉ sợ khi bác cầm hóa đơn lên bên bảo hiểm cho bác chờ dài luôn. Hơn nhau là bên nào giải quyết ổn và nhanh thôi

Tập Lái
28/6/11
1
0
0
Cám ơn các bác. Cái em muốn tham khảo các bác chính là chỗ đó: dịch vụ nào đối xử khách hàng như .... khách hàng (cũng đủ tốt rồi) :). Trước đây em có sửa bên Toyota mấy anh đó gioi thieu dùng Bảo Nông (BH Nong Nghiep), sơn 2 lần đã than là làm nhiều quá :)

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
manhodessa nói:
Cái văn hoá kinh doanh của người Dziệt là vậy đấy.Bác có mua không,không mua thì xê ra cho người khác mua.:D:D:D

pnp confirmed
Hạng C
14/6/11
503
1
18
47
SAI GON
Liberty đi bác, họ làm ăn chuyên nghiệp, gaga dealer (chính hãng) nhiều vô số, bác tha hồ chọn...không cần phải quen biết với nhân viên bảo hiểm gì đó như anh Vịt Ngan nhà ta đâu. Làm xong họ tự thanh toan tiền với gaga, bác chỉ có nhiệm vụ mang xe đến, khi làm xong thì ký tên lái xe về thôi. chúc bác vui.

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Liberty có cái là nếu bác làm bh nhiều thì sẽ ko đươc đánh giá tốt, hiểu cách khác là ít hoặc ko làm bh thì sẽ đươc đánh giá tốt, rồi về sau phí bh sẽ giảm dần (có lẽ hãng bảo hiểm nào cũng làm như vậy rồi). Họ tư vấn nhiều quá e ko nhớ hết, nhưng e đánh giá cao sự chuyên nghiệp của Liberty.

Quen chỗ nào thì mua chỗ đó, họ giải quyết cho nhanh gọn lẹ. Điều khoản quyền chọn nơi sửa chữa thường là điều khoản chọn thêm (thêm phí).

Nếu xe ko đưa vào vay vốn, ít đi thì cũng chả cần mua bh vật chất 100% làm gì cho tốn tiền. Trầy xước nặng cứ đưa vào hãng mà sơn thôi, và cũng ko nên sơn tút nhiều lần, nhìn màu sơn sẽ lệch, xe nhập thì càng hạn chế sơn tút. Cứ chạy vài năm trầy nhiều quá thì mang sơn 1 lần toàn xe, tính ra vẫn rẻ hơn số tiền mua bh.