Hạng B2
12/6/20
100
92
28
GLC 250 bị tiếng kêu lạch tạch ở cửa xe

Chào các bác,

Mình Post bên nhóm MER mà rất tiếc không có thông tin phản hồi. Nhờ 500 anh em giúp:

Thớt này mình có post bên OF: GLC 250 chạy 2,5 năm, có tiếng kêu lạch tạch ở cửa rất khó chịu cảm giác như của kính bị rung đập. Những lỗi nhỏ nhỏ thế cực gây khó chịu vì cảm giác rẻ tiền. Các bác bên Otofun khuyên dán zoăng nỉ như trong hình:

2246233

Các bác có biết chỗ nào ở HCM làm cái này giới thiệu dùm nhé.
Thank các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/6/20
100
92
28
Bác nói thế sao mà trả lời được. Xe nào đi thời gian cũng xe kêu thứ này thứ kia, do các bộ phận bị rơ, móc nhựa không còn khích do mở ra nhiều,..Bác để ý nó kêu khi nào, đi đường xấu kêu hay đường nào cũng kêu, tốc độ sao, có nhiều lý do lắm bác để ý 1 số thứ như táp lô cửa mở hẳn ra xem có chốt nào gậy hở, dây điện có bó nào ép gần thành xe ko thì lấy băng keo vải quấn nó lại. Cứ lấy tay rung rung thấy ko chắc là cố định lại hết. Kiễm tra tỉ mỹ chút từng món là ra thội. Cử xe có mấy món đâu mà. Nhiều khi chỉ đơn giản là 1 cái lá kẹt trong cái lỗ của cần gạt nước mà khi chạy lá rung ngồi trong xe nghe re re. Cứ cái gì nó rung là bác xử lý thì sẽ oki thôi.

Bên Otofun nhiều comt trao đổi về vấn đề này. Kết luận là bệnh kinh điển của GLC. Ngoài HN nhiều Gara xử lý bằng cách dán zoăng nỉ như trong hình rất nhiều cho GLC. Vấn đề là không biết Gara ở HCM dán cái này cho mình nên hỏi bác ạ.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
_ Tôi cũng chưa chắc phải là bệnh nầy không ? Nhưng cũng có người bị, nhưng cuối cùng là cái bửng chắn dưới máy (do tháo ra, ráp vào ) có tí vấn đề, như mất ốc, mất clip, gẩy làm cho có tiếng khó chịu nhất là gần bên các con lươn, ngay cả vận tốc thấp, không biết bạn chủ thớt có bị điều nầy không ? tiện kiểm tra bửng che bánh xe luôn

Hạng B2
12/6/20
100
92
28
[/QUOTE]
_ Tôi cũng chưa chắc phải là bệnh nầy không ? Nhưng cũng có người bị, nhưng cuối cùng là cái bửng chắn dưới máy (do tháo ra, ráp vào ) có tí vấn đề, như mất ốc, mất clip, gẩy làm cho có tiếng khó chịu nhất là gần bên các con lươn, ngay cả vận tốc thấp, không biết bạn chủ thớt có bị điều nầy không ? tiện kiểm tra bửng che bánh xe luôn

Mình đã kiểm tra tại MER Tân Thuận. Cậu kỹ thuật nói lấy 1 xe mới ra cho chạy thử, bảo đấy anh xem, bệnh kinh niên của GLC ạ. Nhiều xe bị như thế, E bôi dầu tăng đàn hồi vào zoăng cho anh nhưng không đảm bảo sẽ hết.... Và đúng là không hết thật!
Nhiều bác chủ xe GLC trên Otofun cũng bị và xử lý bằng cách dán zoăng nỉ như trong hình thì hết. Bên đó toàn HN, nên không biết Gara nào ở SG làm mấy cái này nên hỏi các bác trên này.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp

https://pieces-auto.oscaro.com/joint-detancheite-de-porte-mercedes-benz-classe-c-2057-482-gf

Gửi bạn link nầy, giá mua joint thay vào kh đắt lắm, bạn thử tìm các trang mạng nước ngoài (châu âu) thì chắc hơn, trong ebay cũng có .. Xe tốt chơi hàng xịn chứ vá đắp lung tung xấu xe. Đó là ý của tôi

Ngoài ra có thể mua loại joint nầy tự cắt, tự làm nếu xe quá cũ, một cuồn đâu 10m gì đó

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: VeniVidiVici
Hạng B2
4/5/10
409
177
43
https://pieces-auto.oscaro.com/joint-detancheite-de-porte-mercedes-benz-classe-c-2057-482-gf

Gửi bạn link nầy, giá mua joint thay vào kh đắt lắm, bạn thử tìm các trang mạng nước ngoài (châu âu) thì chắc hơn, trong ebay cũng có .. Xe tốt chơi hàng xịn chứ vá đắp lung tung xấu xe. Đó là ý của tôi

Ngoài ra có thể mua loại joint nầy tự cắt, tự làm nếu xe quá cũ, một cuồn đâu 10m gì đó
Bác có link mua trên ebay ko?

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
MER GLC đời năm ...máy mới kiếm được OEM

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
bệnh này là bệnh cót két gioăng cửa, kinh niên của GLC bác ạ. Bác qua group face: hội những người yêu Mer... tìm bác Minh Hùng, một là ship bộ gioăng của bác ấy vào tự dán, hai là hình như vài hôm nữa bác ấy có vào sg xử lý cho một mớ ae trong này. em đảm bảo hết bệnh ngay.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
@
bệnh này là bệnh cót két gioăng cửa, kinh niên của GLC bác ạ. Bác qua group face: hội những người yêu Mer... tìm bác Minh Hùng, một là ship bộ gioăng của bác ấy vào tự dán, hai là hình như vài hôm nữa bác ấy có vào sg xử lý cho một mớ ae trong này. em đảm bảo hết bệnh ngay.

@VeniVidiVici