Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Glk 300 - check engine light

Tập Lái
21/10/14
14
1
3
36
Chao các cụ, xe em glk 2009 đi được 10v. Sau khi vào gara thay chân máy chân số thì sáng hôm sau bị ddèn check engine. Xoá đi hôm sau lại bị. Có phải do lỗi thợ lắp ẩu nên bị airleak ko ạ? Xe vẫn chạy bình thường ko có dấu hiệu đặc biệt gì (trừ việc êm hơn do thay cao su chân máy)

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50
Bác thay gara ngoài à? Sao ớn vậy nhỉ. Em cũng thay cao su chân máy, curoa,. . ở gara ngoài. Vừa rồi cũng hiện lỗi cá vàng nhưng do em ở tỉnh đổ xăng E5, nay thì đổ A95 ko thấy hiện cá vàng nữa.

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Chao các cụ, xe em glk 2009 đi được 10v. Sau khi vào gara thay chân máy chân số thì sáng hôm sau bị ddèn check engine. Xoá đi hôm sau lại bị. Có phải do lỗi thợ lắp ẩu nên bị airleak ko ạ? Xe vẫn chạy bình thường ko có dấu hiệu đặc biệt gì (trừ việc êm hơn do thay cao su chân máy)

Thay cao su chân máy không liên quan gì đến lỗi CE (nếu làm đúng kỹ thuật). Có chăng thì lỗi khác chứ o phải là CE

Bác phải ghim máy mới biết rõ là bị lỗi gì, chứ lỗi CE có thể do nhiều nguyên nhân lắm, nếu đến thời kì thay Caosu chân máy thì bác đã thay bugi chưa?, dùng chai vệ sinh béc chưa ? Vệ sinh & bảo dưỡng những thứ cần thiết khác chưa ?....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lancer2005
Tập Lái
21/10/14
14
1
3
36
Trước đấy 2 ngày em đổ đầy bình A92 (do ko tiện đường, bình thường e vẫn đổ A95) chạy ko sao cả. Chỉ tự nhiên thay xong cao su là bị. E nghĩ do lúc thợ lắp lại ko cẩn thận nên lắp chưa kỹ ống, cổ hút, gioăng. Để cuối tuần e check lại. Khi em cắm máy thì báo lỗi nghèo nhiêu liệu "lean air/fuel"

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Tốt nhất cứ 95 mà chạy. 92 của mình đâu có đúng chuẩn đâu, thường thì ko sao nhưng vào 1 ngày đẹp trời nó xui xẻo hỏng cái bơm xăng thì lúc đó lại ca bài < biết vậy > :)

Tập Lái
10/1/17
31
6
8
36
chỉ khi cấm máy chuẩn đoán vào mới biết được bị gì bạn àh. phải kiểm tra điện lại luôn

Tập Lái
17/3/17
10
2
3
34
bác Phamduy87 nhắn tin lỗi cụ thể mình có thể giúp bác, nếu bác sử dụng máy chính hãng thì sẽ không có lỗi như bác vừa diễn tả: lean air/fuel (mình kiểm tra list fault code của GLK không thấy lỗi đó).