Tập Lái
10/10/10
48
2.545
98
Góc cảnh giác: Lừa đảo khi mua bán xe?!!!

Thằng em ruột em mua cái xe của 1 salon ngoài HN, xe này vốn của 1 người mua từ Trường Hải (TH xuất hoá đơn bán) nhưng chưa mang đi đăng ký biển số thì bán lại cho Salon. Sau đó Salon bán cho thằng em của em, salon làm thủ tục ra tên,đăng ký biển SG tại 282 và dc VIB cho vay 40%. Mọi thứ hoàn toàn hợp lệ.

Hôm nay thằng em nhận được giấy mời của CA quận Đống Đa HN ra để giải quyết vụ lừa đảo liên quan đến chiếc xe.

Lý do công an đưa ra : có 1 đối tượng nhặt dc giấy tờ của ông A rồi vào Trường Hải mua xe, trả 1 ít rồi làm giả giấy tờ con dấu gì đó...rồi nhờ Trường Hải làm thủ tục vay NH đứng tên ông A, lấy xe ra chưa đăng ký bs thì mang bán cho Salon xe.... E nghe cũng thấy hơi vô lý, vì hồ sơ gốc của Salon giữ là là hồ sơ thật, vậy khi ông A vay NH trước đó là hồ sơ giả, ngân hàng và TH ko biết ah???

Thằng em của em thì mua qua Salon xe, hồ sơ gốc là thật bên 282 mới cho ra biển số, ngân hàng thẩm định ok mới cho vay... Chú công an điều tra hù em của em là phải mua vé ra HN gặp chứ xe này là tài sản liêm quan vụ án...sau này niêm phong...Nghe cũng hoảng, nó khai mua qua salon và đã cung cấp các giấy tờ chứng minh việc mua qua salon...

Không biết có rắc rối gì ko mấy anh??

Last edited by a moderator:
F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
36.597
93
Lấy xe ra mà chưa lấy biển số là sai sai dồi, NH chưa đăng ký xe có biển làm sao mà giải ngân, mà chưa giải ngân thì làm sao đủ tiền xe mà TH cho mang xe ra ?

SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
Hok hiểu!
Bố đíu đi đâu hết, hồ sơ xe là thật, ngân hàng cho vay thật
Tài trợ vé thì bay ra xem vụ việc như nào
Xin hết phần 4 vấn
Mình cũng thấy vài vụ, ngoài HN gửi giấy triệu tập như phin, đương sự có liên quan chửi thề câu rồi đíu đi, huề trớt

Hạng B2
27/9/19
239
7.458
93
45
Hok hiểu!
Xin hết phần 4 vấn
Mình cũng thấy vài vụ, ngoài HN gửi giấy triệu tập như phin, đương sự có liên quan chửi thề câu rồi đíu đi, huề trớt

lịt mợ

bố đéo đi thì làm đéo gì dc bố

khi nào chúng mày cho công an phường đến nhà bố mời thì bố mới đi

con buôn
21/2/12
2.879
159.398
113
TP HCM
Hok hiểu!
Xin hết phần 4 vấn
Mình nhớ hok lầm, có 1 huyện nào ngoài nớ. Người dân cầm xe lừa đảo (xe thuê tự lái xong mang đi cầm), cả HN lên tận nơi còn léo lấy xe về được