Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Xin chào các bác. Em sắp lấy xe Fortun 2017 4x4, bị đại lý toy bắt mua gói phụ kiện 30Tr. Em lăn tăn không biết nên chọn gì nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp. Trước mắt, em liệt kê sơ bộ các nhu cầu của em:
1/ dán film cách nhiêt: ok
2/ hệ thống âm thanh giải trì: vì ngồi trên xe không nhiều nên muốn nâng cấp NHẸ dàn âm thanh. do vậy em muốn lắp thêm sub thôi. Trong list toy là Sub gầm MBQ?, Pioneer tròn TS-WX210A, Pioneer vuông TS-WX12A em nên chọn cái nào?
3/ màn hình gối đầu: trong list toy là Insux và HD 9 inches gì đó (giá khá chát là 11,99tr và 7,59 tr cho 1 cặp). Em có nên gắn không hay ra ngoài gắn? Ngoài ra, bác nào đã gắn rồi cho vài dòng ưu nhược thế nào? em đang có 2 F1: 8 tuổi và 3 tuổi
4/ camera giám sát hành tình Vietmap A45: ok. Hình như có màn hình GPS dẫn đường? Cái này em muốn tích hợp vào màn hình theo xe để tránh sử dụng 2 màn hình có được không, các bác tư vấn giúp!
5/ Sale tư vấn thêm như lót sàn simili, xịt gầm chống sét....và linh tinh khác...nhưng em không muốn làm!
Hình như chưa đủ 30Tr !!! Nhờ các bác list-out thêm những thứ thực sự cần thiết vì xe em dùng gia đình và đi làm hàng ngày loanh quanh thành phố.
6/ Việc bảo hành phần điện nếu gắn ngoài hãng thế nào các bác?

Cám ơn và trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Số 5 theo em thì nên làm . Còn nhưng thứ khác thì hóng mấy bác phía dưới

Tập Lái
16/5/17
27
10
3
40
uống bia kèm lạc thì nhất rồi còn j. vãi cả toy VN.
nc ngoài nó còn chửi vào mặt cho ý. đcm thánh toy.

• Like
Reactions: cdang and blaze090
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Toàn mấy thứ vớ vẩn giá trị sử dụng ko cao. Màn hình thì đồ tàu, cái vietmap a45 cũng đồ tàu chất lượng bèo nhèo. Thà nó tính tiền lời mớ phụ kiện đó vô giá xe luôn cho rồi

Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Số 5 theo em thì nên làm . Còn nhưng thứ khác thì hóng mấy bác phía dưới

thanks bác. em vẫn đang hóng nhưng ít bác vào giúp em quá!

Toàn mấy thứ vớ vẩn giá trị sử dụng ko cao. Màn hình thì đồ tàu, cái vietmap a45 cũng đồ tàu chất lượng bèo nhèo. Thà nó tính tiền lời mớ phụ kiện đó vô giá xe luôn cho rồi

Do vậy nó mới được gọi là "thánh" đấy bác. Số 4: đại lý chỉ có Vietmap cho mình chọn. Bác giúp giới thiệu hiệu gì cho số 2 và 4 giúp em nhé. Thanks...

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
thanks bác. em vẫn đang hóng nhưng ít bác vào giúp em quá!

Do vậy nó mới được gọi là "thánh" đấy bác. Số 4: đại lý chỉ có Vietmap cho mình chọn. Bác giúp giới thiệu hiệu gì cho số 2 và 4 giúp em nhé. Thanks...
Sub thì Pioneer thôi bác. MBQ hàng tàu đó. Còn thiết bị Navi thì dùng Vietmap cũng đc tuy cũng đồ tàu nhưng phần mềm của VN viết cũng OK. Mà e nghĩ bác nên gắn bộ Vietmap Touch tích hợp vô đầu DVD luôn nhìn gọn gàng hơn (ko làm cam hành trình đc)

Gói phụ kiện bắt buộc của Toy cho Fortuner 2017 4x4

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
có bộ nào giống vietmap touch mà dùng dữ liệu google map không bác @rockman ?
Ko có đâu bác. Nếu muốn vậy thì thay DVD loại có android auto với Apple Carplay thôi. Hoặc dùng luôn dvd chạy android nhưng đồ tàu chất lượng kém lắm

• Like
Reactions: junqing
Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Bác @rockman có cửa hàng hay số phone, in-box cho em để tư vấn + lắp đặt theo yêu cầu xem thế nào nhé. Thks...