Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Gởi xe dưới hầm Saigon Centre (Takashimaya mới mở) bị tính 760k
Hôm trước em có dịp ghé chơi trung tâm mua sắm Takashimaya ở Saigon Centre mới mở ở trung tâm Quận 1. Một bên là đường Pastuer, mặt tiền Lê Lợi và một mặt bên nữa là Nam Kỳ Khởi Nghĩa. Nói như vậy là đủ biết vị trí đắt đỏ thế nào rồi đúng không các bác? Và gởi xe dưới hầm trung tâm này sẽ tính theo giờ nha.[pagebreak][/pagebreak]​
Em mới lượm trên facebook một tờ bill tính tiền gởi xe của một bác gởi ở dưới hầm Saigon Centre. Giá của bill này là 760.000 đồng, quá chát đúng không các bác :D
Tuy nhiên chát như vậy là do bác này gởi xe tới gần 23 tiếng (từ 15:37 ngày 23/08 đến 14:19 ngày 24/08), trong khi đó ở đây tính tiền gởi xe theo giờ.​
Gởi xe dưới hầm Saigon Centre (Takashimaya mới mở) bị tính 760k

(Ảnh này của một bác trên facebook em không rõ nguồn)
Hôm trước em vào đây café với bạn nhìn bảng giá thì mỗi giờ đồng hồ (hay 3h đầu gì đấy) là 20.000đ, em chỉ mới liếc qua như vậy thôi, còn hình như sau 6 giờ đồng hồ gởi xe thì giá sẽ còn tăng lên nữa. Nói tóm lại là càng gởi lâu thì giá càng chát nhé các bác :D Ở đây không khuyến khích gởi xe qua đêm mà chỉ ưu tiên cho khách mua sắm, cafe nên em nghĩ tính như vậy là hợp lý thôi.​
Em cũng review chút xíu về chỗ gởi xe này: nhân viên bảo vệ thân thiện, hướng dẫn rõ ràng chỗ đậu, có bảng điện tử thông báo bên ngoài còn bao nhiêu chỗ, khoảng cách đậu giữa các xe cũng khá rộng rãi, không sợ va quẹt, nói chung là quá OK.​
Tóm lại là các bác chỉ nên gởi xe ở đây nếu chỉ vào trong thời gian ngắn, café này nọ thì vô tư, chứ gởi cả buổi thì chắc chắn méo mặt khi trả tiền gởi xe.​

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Bình Thuận rừng vàng biển bạc, có cả kho báu nghìn tấn vàng núi Tàu nữa, dân chơi thứ thiệt rồi!

Cơ mà gửi xe vào Saigon Center rồi lặn mất gần 23 tiếng, nhiều khả năng đi với gấu, anh chủ xe này có khi lập kỷ lục thế giới về bộ môn xếp hình đấy.
:D

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Bình Thuận rừng vàng biển bạc, có cả kho báu nghìn tấn vàng núi Tàu nữa, dân chơi thứ thiệt rồi!

Cơ mà gửi xe vào Saigon Center rồi lặn mất gần 23 tiếng, nhiều khả năng đi với gấu, anh chủ xe này có khi lập kỷ lục thế giới về bộ môn xếp hình đấy.
:D
like cho bác :D

Hạng F
1/6/15
5.555
28.419
113
15h37: vô bãi, dạo một vòng takashimaya, cà kê cà phê ngắm chị em đi mua sắm.
18h: cáp độ nhậu tăng 1
22h: tê tê rồi, vô bar nhún nhún chút, tranh thủ cáp kèo
1h: đáp về ks nào đó, tất nhiên là với kèo mới cáp
8h: dậy ăn sáng, cà phê
10h: về ks, tranh thủ "ngủ" chút nữa
12h: trả phòng, đi ăn trưa
14h19: lấy xe, trả 760k, đạp về Phan Thiết, chuyến công tác kết thúc.

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Các bác đi 2 bánh, gửi xe ở Phương Đông hay STYLE gì đó trên Trường Chinh, có 1 tiếng mà tốn hết 1 chai. Seo hổng thấy nói nhỉ? hahaha.

Chỉnh sửa cuối: