Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Hôm qua em với bạn, đưa 2 nhóc vào Thảo Cầm Viên SG chơi. Lúc trưa ra, bạn em ra trước, theo thói quen, quẹo phải từ bãi gởi xe TCV ra Lê Duẩn, bị 1 chú áo vàng thổi lại.
Em ra sau, thấy mấy người đang đứng đó cứ ngoắc qua trái, em chẳng hiểu mô tê gì, nhìn bảng cấm thì cũng chả thấy, sau nhìn thấy thằng bạn đang nói chuyện với CSGT, em lờ mờ hiểu, quẹo qua trái, chạy bọc 1 vòng về Lê Duẩn lại.Chạy đến cuối Nguyễn Bỉnh Khiêm + Nguyễn Hữu Cảnh, mới thấy bản cấm ô tô mà anh Chánh chắc mới cắm, vì bảng hiệu còn mới keng.
Sau hỏi nó, ủa xử lý sao. Nó kêu, xuống đôi co rồi xin lỗi nó thôi, vì anh không để ý, nào giờ quẹo đi có thấy cấm gì đâu, Vả lại quẹo từ trong bãi ra không thấy cấm nên đi thôi.
Anh Chánh chơi vậy chết anh em quá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.532
113
Chỗ này cấm lâu rồi, đâu phải mới keng đâu bác.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Nghĩa là Nguyễn Bỉnh Khiêm, đoạn từ Lê Duẩn -> Nguyễn Hữu Cảnh, chỉ cho ô tô đi theo chiều từ LD->NHC. Nếu từ Thảo Cầm Viên mà quẹo phải ra LD là bị lụm liền.

dvg confirmed
Hạng B1
3/12/13
90
27
18
Nghĩa là Nguyễn Bỉnh Khiêm, đoạn từ Lê Duẩn -> Nguyễn Hữu Cảnh, chỉ cho ô tô đi theo chiều từ LD->NHC. Nếu từ Thảo Cầm Viên mà quẹo phải ra LD là bị lụm liền.
Phụ thêm cho các bác hiểu rõ. Đường Nguyễn Bình Khiêm đã là 1 chiều từ vài tháng nay, chỉ 1 chiều từ Lê Duẩn -> Nguyễn Hữu Cảnh ( các bác đi oto từ cổng TCV ra Lê Duẩn được mặc nhiên là đi ngược chiều ). Bẫy rất nhỏ của anh Chánh, không đặt biển cho xe oto biết khi ở TCV đi ra, giúp CSGT lụm bánh mèo :d

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
chỗ này ông Chánh đặt bảng rất ngu. Ỗng cấm 4B chiều từ Nguyễn Hữu Cảnh vào là để giảm kẹt xe ở cái chỗ trường học Võ Trường Toản nằm ở giữa đường. Vậy mà khi từ Thảo Cầm Viên đi ra (hướng cuối đường) lại buộc phải quẹo trái để đi ngang qua trường học, trong khi nếu quẹo phải là ra tới Lê Duẩn rồi, giảm tải được rất nhiều ở chỗ trường học và khúc ngã 4 Tôn Đức Thắng. Thiệt là ngu hết chỗ nói.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Cảm ơn các bác rất nhiều, do đó h e ko đi 4b vô TCV bao h nên ko biết cái cổng ra nó nằm lệch với trục đường LD, nhìn hình bác Mây cái e hiểu luôn, còn khúc này 1 chiều thì e có biết rồi vì có treo băng rôn tuyên truyền và bảng cấm ngoài đầu NHC rồi. Nếu đúng vậy thì là cái bẫy thiệt

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
chỗ này ông Chánh đặt bảng rất ngu. Ỗng cấm 4B chiều từ Nguyễn Hữu Cảnh vào là để giảm kẹt xe ở cái chỗ trường học Võ Trường Toản nằm ở giữa đường. Vậy mà khi từ Thảo Cầm Viên đi ra (hướng cuối đường) lại buộc phải quẹo trái để đi ngang qua trường học, trong khi nếu quẹo phải là ra tới Lê Duẩn rồi, giảm tải được rất nhiều ở chỗ trường học và khúc ngã 4 Tôn Đức Thắng. Thiệt là ngu hết chỗ nói.
ủa vậy 4b vào TCV là phải đi Lê duẩn vào ah? hic hic giờ mới biết

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Từ Thảo Cầm Viên quẹo phải chứ bác :)
Làm em hình dung ngược.
Hôm qua em với bạn, đưa 2 nhóc vào Thảo Cầm Viên SG chơi. Lúc trưa ra, bạn em ra trước, theo thói quen, quẹo trái từ bãi gởi xe TCV ra Lê Duẩn, bị 1 chú áo vàng thổi lại.
Em ra sau, thấy mấy người đang đứng đó cứ ngoắc qua trái, em chẳng hiểu mô tê gì, nhìn bảng cấm thì cũng chả thấy, sau nhìn thấy thằng bạn đang nói chuyện với CSGT, em lờ mờ hiểu, quẹo qua trái, chạy bọc 1 vòng về Lê Duẩn lại.Chạy đến cuối Nguyễn Bỉnh Khiêm + Nguyễn Hữu Cảnh, mới thấy bản cấm ô tô mà anh Chánh chắc mới cắm, vì bảng hiệu còn mới keng.
Sau hỏi nó, ủa xử lý sao. Nó kêu, xuống đôi co rồi xin lỗi nó thôi, vì anh không để ý, nào giờ quẹo đi có thấy cấm gì đâu, Vả lại quẹo từ trong bãi ra không thấy cấm nên đi thôi.
Anh Chánh chơi vậy chết anh em quá.

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Vậy cho em hỏi nếu em đi từ Lê Duẩn, đến Nguyễn Bỉnh Khiêm em quẹo trái thì có được hay không ạ?