Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Thay mặt đội trí thức trẻ, em hỏi nhỏ bác chút là bác có học kỹ thuật ra không ạ ?
Nếu bác không phải là dân kỹ thuật thì bác nói chuẩn rồi đó ạ. Còn bác học kỹ thuật mà phát biểu như thế này thì em thua bác rồi. Trong hai trường hợp em đều phải câm nín nghe bác nói ^_^
pác nói chính xác. em dân kinh doanh. mỗi người 1 việc. ko biết gì đụng vô có khi còn phá cho hư ra chứ tự bảo dưỡng sao được. hi

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
pác nói chính xác. em dân kinh doanh. mỗi người 1 việc. ko biết gì đụng vô có khi còn phá cho hư ra chứ tự bảo dưỡng sao được. hi

Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe.Lai còn dám bảo câu nhớt nào đổ vô chạy chả đươc là thấy thiếu iod trầm trọng rồi. Kiến thức của ông về bảo dưỡng về xe cộ chăc chả hơn cánh chi em là mấy, nhể ?

Tập Lái
16/6/16
41
26
23
42
Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe.Lai còn dám bảo câu nhớt nào đổ vô chạy chả đươc là thấy thiếu iod trầm trọng rồi. Kiến thức của ông về bảo dưỡng về xe cộ chăc chả hơn cánh chi em là mấy, nhể ?
Anh kia trả lời đúng mà, vào hãng họ thay gì kệ họ. Chứ có phải tiệm vá xe lề đường kêu thay đâu. Có điều kiện thì dùng loại tốt, nhưng chắc gì anh đã tận dụng hết các ưu điểm của sản phẩm.

• Like
Reactions: LOG
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Anh kia trả lời đúng mà, vào hãng họ thay gì kệ họ. Chứ có phải tiệm vá xe lề đường kêu thay đâu. Có điều kiện thì dùng loại tốt, nhưng chắc gì anh đã tận dụng hết các ưu điểm của sản phẩm.
Nhiều thằng nông dân nhưng cứ nghĩ mình là chuyên gia. Phán xài nhớt lọ nhớt chai tốt máy, bốc máy rồi tốt máy này nọ. Mịa nhớt trong hãng nó xài là nhớt ko tốt cho máy của nó chắc. Đúng là trứng khôn hơn vịt

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Pác khôn hơn cả hãng xe luôn rồi. Hãng nó sản xuất ra cái xe chả nẽ nó ko biết xài nhớt nào cho tốt cái máy của nó. Trứng khôn hơn vịt rồi đó pác. Hoặc pác nghe nói này nọ để cho bọn nhớt ngoài nó vặt lông

• Like
Reactions: Perenco and LOG
Hạng B2
10/11/16
123
76
28
48
Pác khôn hơn cả hãng xe luôn rồi. Hãng nó sản xuất ra cái xe chả nẽ nó ko biết xài nhớt nào cho tốt cái máy của nó. Trứng khôn hơn vịt rồi đó pác. Hoặc pác nghe nói này nọ để cho bọn nhớt ngoài nó vặt lông
Việc tự làm là một sở thích, hơn nữa hãng xe cũng đặt hàng nhớt từ các nhà sx sau đó gắn mác của hãng lên và bán cho mình với giá cao cho loại nhớt có chất lượng trung bình. Chả có hãng xe nào sản xuất dầu nhớt cả . Bác làm kinh doanh chắc hiểu rõ điều này

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Nhớt hãng của nissan khoảng 80.000 /1 lít cho 5.000km e thấy hợp lý mà yên tâm ko sợ nhầm nhớt dỏm . Ở vn nhớt giả hay thật là hên xui . Vào hãng cho nhẹ đầu

• Like
Reactions: LOG
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Việc tự làm là một sở thích, hơn nữa hãng xe cũng đặt hàng nhớt từ các nhà sx sau đó gắn mác của hãng lên và bán cho mình với giá cao cho loại nhớt có chất lượng trung bình. Chả có hãng xe nào sản xuất dầu nhớt cả . Bác làm kinh doanh chắc hiểu rõ điều này
Tự chăm xe đó là cái thú của từng người. Đó là niềm vui và cả đam mê nữa. Cái này ko nói. Nhưng pác @californian ở trên nói nghe ngứa .... bỏ mịa. Còn nói tiếp về nhớt thì hãng nó đặt hàng nhớt theo thùng phi chở về(Nhiều hãng cũng xài hộp 5l). Và đương nhiên nhớt đó không thể nào ko tốt cho động cơ của nó được. Chưa nói đến chuyện thay nhớt ngoài mà xe đang trong kỳ bảo hành nó mà hư cái động cơ hãng nó ko chịu bảo hành đến lúc đó lại chửi nhau.

• Like
Reactions: Anh2SG1972
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Nhớt xe nào nó có thông số của nhà sản xuất xe đó, chủ yếu đi từ công suất động cơ, tỉ số nén bao nhiêu, sinh công bao nhiêu ở vòng quay mấy,... nên chắc chắn mấy xe có cùng dung tích thì phải có nhớt gần gần như nhau nên gachcaocap nói đổ nhớt nào cũng tương tự nhau là đúng chứ có gì sai.
Chưa kể dung tích các xe có hơn kém không nhiều thì xài cùng mẫu nhớt vẫn có thể chứ sao đâu.
Xài hơi sai nhớt thì vấn đề chỉ rắc rối nếu xe bị vắt kiệt sức như chạy quá nhanh nhiều lần hay chạy quá nhiều km hơn khuyến cáo hãng (như kêu 5.000 được rồi thì chạy cho 15.000), còn lại khi chạy vừa phải thì gần như nhớt nào cũng như nhớt nào, nên mua cái nào giá tốt nhất là phải thôi.
Hoang phí là vấn đề lớn của loài người nên mới sinh ra lắm rắc rối cuộc đời.
Nếu dùng gì cũng đủ vừa phải thì trái đất này chả bao giờ lâm nguy.