Hạng F
9/8/09
6.395
68.471
113
TFC
xaydungquocgia.com
Sau giải, phong trào các chi hội lại le lói, có chi hội trước giải tập luyện rất đều, nhưng do ko đủ điều kiện thi đấu làm ảnh hưởng tâm lý, tập cả năm mà ko đươc thi đấu giải nên đâm chán. Vài bác thì dù mới tham gia tập tành vài bữa nhưng di có bằng lái nên lại đủ điều kiện, hơi bất công:(
Em thấy giải sang năm cần nghiên cứu điều lệ để cho phép các tv sau được thi đấu:

- cầu thủ trên 35t, ko nhất thiết ràng buột thêm bằng B2.
- các cầu thủ đã tham gia các giải os từ 2010 thì được phép tham gia, ko cần có bằng b2.
- các vdv chuyên nghiệp phải nghỉ thi đấu ít nhất 5 năm.(mở ngoặc tí Ko biết vì lẽ gì mà giải trước yêu cầu đã nghỉ 4 năm, giải này chỉ còn 3 năm.)
- Vì os hiện nay ki còn tính điểm online theo ngày nữa, nên sang năm sẽ phức tạp hơn với các nick mới. Nên vẫn giữ điều kiện có bằng b2 với các nick đăng ký sau 10/2012. ( thời điểm này là em tạm lấy mốc theo giải vừa rồi).

Mục đích điều kiện b2 nhằm hạn chế gà, nên các thành viên đã sinh họat lâu năm trên diễn đàn em nghĩ ko cần b2.
- nên giới hạn tuổi của cầu thủ: số càu thủ dưới 25t chỉ có 1 người được phép thi đấu trên sân tại một thời điểm. Đăng ký thi đấu thì tối đa 3 cầu thủ.

Mong rằng góp ý của em được btc ủng hộ, sân chơi sẽ công bằng hơn, ae sẽ được ra sân nhiều hơn.

23/10/06
14.638
5.121
113
Nếu cảm thấy giải càng ngày phức tạp và không tự giác tuân thủ thì không nên duy trì giải OS nữa!

Hạng F
9/8/09
6.395
68.471
113
TFC
xaydungquocgia.com
Nếu cảm thấy giải càng ngày phức tạp và không tự giác tuân thủ thì không nên duy trì giải OS nữa!
mình thấy phức tạp thiệt, nhưng ko vì thế mà bỏ giải:D
Như ae FIFC tập luyện cả năm, xong hầu hết ko đủ điều kiện, TFC, MFC cũng có 1 số bác tham gia giải ngay từ đầu nhưng cugnx ko đủ đk, Btc điều chỉnh lại 1 tí sẽ ổn thoả thôi, hén kưng;)

23/10/06
14.638
5.121
113
mình thấy phức tạp thiệt, nhưng ko vì thế mà bỏ giải:D
Như ae FIFC tập luyện cả năm, xong hầu hết ko đủ điều kiện, TFC, MFC cũng có 1 số bác tham gia giải ngay từ đầu nhưng cugnx ko đủ đk, Btc điều chỉnh lại 1 tí sẽ ổn thoả thôi, hén kưng;)

Thì vẫn lắng nghe, nhưng mà đưa ra điều nào thì đều có lý do để suy sét. Đúng là điều lệ năm nay làm tất cả các đội đều mất người, ai cũng vậy nên cũng không có gì lo ngại!

Hạng C
13/1/07
581
64
28
Có tâm huyết lắm mới mở cái topic góp ý như vậy mà BTC phán 1 câu làm nản lòng chiến sỉ vậy.

• Like
Reactions: Jangnhut
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Phức tạp cũng do mấy ông tham thành tích, ý thức quá kém. Đã quy định rồi mà còn tìm cách gian lận đưa người ngoài vô, năm nào cũng bắt được gà. Quá nản vì trong giải có những người như vậy.

23/10/06
14.638
5.121
113
...
- các vdv chuyên nghiệp phải nghỉ thi đấu ít nhất 5 năm.(mở ngoặc tí Ko biết vì lẽ gì mà giải trước yêu cầu đã nghỉ 4 năm, giải này chỉ còn 3 năm.)
...

Vụ này là như này: Ví dụ nếu lấy mốc 4 năm thì cầu thủ đó đăng ký thi đấu giải chuyên nghiệp từ 2011 nhưng giải chuyên nghiệp diễn ra nằm giữa 2 năm nghĩa là cầu thủ đó đăng ký và thi đấu năm 2011 đá giải đến qua năm 2012 (cùng 1 giải) thì bác tính 4 năm hay 3 năm? Cái này em có điều chỉnh lại do vậy và các giải phong trào khác của thành phố cũng chỉ cấm thi đấu 2 năm thôi, đối với OS thì gấp đôi là cũng bình thường!

23/10/06
14.638
5.121
113
Có tâm huyết lắm mới mở cái topic góp ý như vậy mà BTC phán 1 câu làm nản lòng chiến sỉ vậy.

Thì biết là có tâm huyết nhưng thực tế là chính bản thân em cũng đã quá sức trong chuyện này, một số điều của bác Khánh nói tới em cũng đã đề nghị trong năm vừa rồi, các bác cứ đưa ra sáng kiến em sẵn sàng tiếp nhận, em cũng sẵn sàng đối chất với cái nhìn tổng quát của giải OS. Giờ em đi cày cái đã, tối về phản biện bác Khánh nhoen! ;)

• Like
Reactions: jayle156 and cvp
Hạng F
9/8/09
6.395
68.471
113
TFC
xaydungquocgia.com
Ý kiến của em chỉ nhằm tạo điều kiện cho các ae, các bác sinh hoạt lâu năm trên OS mà đam mê bóng đá thôi... Nhìn những bác như Dotkich, Mười Lượng,...ko được thi đấu thấy sao sao á. (Như dotkich là 1 tv trong group khuấy động phong trào đá bóng từ đầu trên OS thì phải). Nhưng 1 số khác lại chỉ tham gia khi có giải, còn sau giải thì lặn mất hút con mẹ hàng lươn:eek:, những tv này ko đẩy được phong trào thể thao của OS.

cvp confirmed
Hạng C
2/9/12
640
112
43
Đề xuất của bác Khánh chí lý quá. Trước giải OSCL2014 đá tập với các bác bên FIAT thấy hào hứng quá, nhưng sau giải thì hầu như toàn đội FIAT đều nghĩ hết(lý do bác Khánh đã nêu) tự nhiên Em cũng cảm thấy hụt hẫng. Về sân chơi bóng đá trên OS đối với Em là quá tuyệt vời mỗi tuần ra sân đổ tí mồ hôi, giảm tí xì trét..., mỗi năm được đá giải, được gặp các mem. OS đam mê đá banh và....được nâng CUP(chắc Em hên nên cũng được nâng CUP 1 lần)...Vì vậy Em mong các Bác cùng nhau góp ý xây dựng OSCL2015 trên tinh thần giao lưu, sức khỏe, đẩy lùi bệnh thành tích nhé.