Hạng C
29/5/11
791
52.329
93
32
Có cầu thì có cung thôi. Em có biết là nhờ nó mà người ta có thêm thời gian giải quyết được bao nhiêu công việc. Anh có học anh đi làm cty, anh làm chủ. Người ta nghèo, thất học, người ta chạy xe kiếm cơm có gì sai mà em nói vậy. Chạy Xe ôm, Grab là 1 cái tội à. E có biết là nhờ chạy xe ôm chứ ko đi ăn cắp, ăn cướp mà người ta nuôi con ăn học thành tài ko. Thôi nói ít em hiều nhiều, chứ a nói nhiều e lại lùng bùng nữa tội em.
em thì nghe một câu thường xuyên của xe ôm là
làm chủ lấy mình, thích thì làm không thích thì thôi , không phải nghe lời thằng nào
một tinh thần bạc nhược

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Mình chỉ đang nói đám choai choai muốn bỏ gì vào mồm thì hiện giờ người đầu tiên chúng nghĩ đến là ai đi mua cho chúng ăn đây. Không ai khác ngoài grab.

Anh có nghĩ là cha mẹ chúng có tiền, hoặc chúng có tiền để gọi Grab ko? :)

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Grab trong mắt con gà họ rẻ mạt vậy sao trời, mong cho con gà giàu ba họ
May mà ảnh còn ở nhà trong hẻm 2b, chứ ả mà ở mặt tiền hay biệt thự chắc coi là rác luôn đó chứ.

Hạng C
29/5/11
791
52.329
93
32
May mà ảnh còn ở nhà trong hẻm 2b, chứ ả mà ở mặt tiền hay biệt thự chắc coi là rác luôn đó chứ.
hiện giờ em đang tạo công việc làm cho khoảng 20 người
mục tiêu sang năm là khoảng 35 đến 40 người
lương bình quân 7t cho công nhân, 10t cho văn phòng

Hạng B1
16/2/16
96
27.299
83
Nói chung có vài anh hơi thích đi ngược dòng hoặc cố tỏ ra khác người cho nổi bật nhưng thấy lố muốn chết. Dĩ nhiên k ủng hộ lười nhác nhưng có grab tiện lợi hơn rất nhiều và sao k nghĩ đơn giản thay vì cực khổ chạy ngoài đường mua ly nước thì thời gian đó để kiếm tiền nhỉ? Hoặc mình cũng chưa hơn ai mà Chê bai người khác. Ở đây mới có 1 nhúm người mà đã vậy bảo sao xã hội k loạn vì nhiều người luôn tỏ vẻ khinh thường người khác và cái gì của mình cũng là nhất. Vái
Sau cồng này chắc mình được lóc nít hoặc bị ignore k thèm đọc :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
cuộc đời mình cũng đại học rồi cử nhân rồi thsy, rồi như thế nào con đường nvnn quèn rồi như thế nào, nên phải bươn chải sớm tối dong ruổi khắp nẻo đường SG nắng bụi mưa lầy, Grad họ kiếm tiền lương thiện có gì sai mà các a có tí tiền đang cảm thấy đứng trên tầng lớp khổ hơn mình mà có cái nhìn khinh miệt thế
họ có rình mò trộm cắp ko, họ có kiếm tiền trên nỗi đau người khác ko, cuộc đời họ sáng 4h thức 11h đêm ngủ siêng năng góp phần lo cho con cái mặt chữ đổi đời, là cậu sinh viên ra trường chờ việc ko muốn ăn bám gia đình, là a công nhân muốn tăng ca kiếm cái quần cái áo mới cho vợ con, là a viên chức nhà nước lương đại học 2,34 x1500k ko đủ tiền lo cho bản thân lấy đâu lo báo hiếu cha mẹ....
họ xin của mấy a nhà giàu mỗi dịp lễ tết về à, họ giúp món hàng đến nhanh đúng người cần nhận vơi giá hợp lý. Họ chở chị đi chợ ko sợ vòng vòng cắt cổ kiểu xe ôm xích lô SG.... họ đưa con cái a/c đi học đỡ mất mỗi ngày 60p vàng bạc của các a/c họ sai điều gì
a gà cho rằng xh phát triển trên nền tảng xe ôm bởi lý do a chỉ nghĩ a hơn đc mỗi a xe ôm nên a cứ ngoái cổ chỉ thấy người sau lưng, a có ngước lên là ít ra họ có sự cầu tiến ( chịu cập nhật công nghệ 4.0) họ có lòng tự trọng là ko xin sổ hộ nghèo để mong rút ruột ngân sách họ sai chỗ nào a chỉ ra xem
p/s mình cũng chỉ ngang grab mình thuộc thành phần ít ỏi xe thồ có bằng ĐH có bằng Thsy và mình cũng tự hào mình là giáo viên mình đủ năng lực lo cho vợ con ko xin ko ăn bám ai
Grabike giao hàng có sinh ra một đám lười chảy mỡ?

Attachments

Hạng C
29/5/11
791
52.329
93
32
giờ ngoài chuyện thấy chạy dầy đường
đi ngang chung cư, siêu thị, trường học cũng thấy cả đống đứng