Tập Lái
1/10/17
33
8
8
33
Em chào các cụ ạ
em theo dõi otosg đã lâu nhưng đây là lần đầu đăng bài để xin tư vấn từ các cụ về 2 chiếc xe i10 1.2MT hay Mirage 1.2MT
em tham khảo trên otosg và otofun thì chỉ thấy mọi người so sánh giữa phiên bản số tự động với nhau chứ không thấy so sánh bản số sàn mà tài chính của em chỉ đủ mua số sàn thôi ạ

nhu cầu của em là phục đi làm là chính (khoảng cách 70km 2 chiều), đi chơi nội thành thì em vẫn đi xe máy (e ở tỉnh lẻ)

về Mirage thì em có nhận định là xe lành tính, tiết kiệm nhiên liệu, xe nhập thương hiệu Nhật. Tuy nhiên nhược điểm là options ít ỏi, mà lại mang phong cách hơi truyền thống

Voi i10 thì em được đi 1 lần thì thấy nội thất nhiều, hiện đại, chân côn nhẹ, không đòi số. Nhược điểm là vô lăng nhẹ, hay bệnh vặt

Mong các cụ tư vấn giúp em
P/S: các cụ sale đừng inbox báo giad nhé, em có mối cả rồi

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Cái topic bên kia tư vấn chọn xe củ 7 chỗ 200 đổ lại,hot tới 21 trang,còn topic này chả có Ma nào,hixx mình cũng đang chờ câu trả lời mà theo minh thi mirage có vẻ ok kiểu dáng,còn huynh dai độ bền ngon hơn mà kiểu dáng ko đep.mà updated mới nhât 2 xe đó giảm còn nhiều rồi bro

Tập Lái
1/10/17
33
8
8
33
Cái topic bên kia tư vấn chọn xe củ 7 chỗ 200 đổ lại,hot tới 21 trang,còn topic này chả có Ma nào,hixx mình cũng đang chờ câu trả lời mà theo minh thi mirage có vẻ ok kiểu dáng,còn huynh dai độ bền ngon hơn mà kiểu dáng ko đep.mà updated mới nhât 2 xe đó giảm còn nhiều rồi bro

Mình nhận được báo giá 2 tuần trc là 390 i10 và 378 mirage

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Xe cỏ, quan trọng là tiết kiệm, bền bỉ, không hư vặt chớ option gì ở đây. Mirage không cần phải suy nghĩ cân nhắc nếu so với i10. Ông nào nói i10 bền hơn Mirage là tào lao, con Mirage có mặt ở VN được 5 năm rồi, có nghe ai phàn nàn chưa, còn i10 bản mới ở VN được 3 năm, coi thử mức độ xuống xe và thông tin hư vặt nhiều như thế nào nhé.

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Mình nhận được báo giá 2 tuần trc là 390 i10 và 378 mirage
Bà dì mình mua con huynhda i 10 thởi xưa đâp thùng 2009,dc biết đi rất bền,bả nói chả có sửa gì,toàn đổ nhớt,đi 3,4k bả đả thay nhớt rồi,và đi đến 2013 bả bán đổi xe 7 chổ.nói chung chả hư vặt gì hết,mình đc biết vậy cung cấp cho bro,còn imgrage gì đó thì ko biết.

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Xe cỏ, quan trọng là tiết kiệm, bền bỉ, không hư vặt chớ option gì ở đây. Mirage không cần phải suy nghĩ cân nhắc nếu so với i10. Ông nào nói i10 bền hơn Mirage là tào lao, con Mirage có mặt ở VN được 5 năm rồi, có nghe ai phàn nàn chưa, còn i10 bản mới ở VN được 3 năm, coi thử mức độ xuống xe và thông tin hư vặt nhiều như thế nào nhé.
Vậy sao thằng huynhdai giá nó vẫn cao hơn???còn imgrage ban đầu cao h giảm mạnh vậy??? Nhở bro tư vấn dùm chứ mjnh ko rành về xe

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Vậy sao thằng huynhdai giá nó vẫn cao hơn???còn imgrage ban đầu cao h giảm mạnh vậy??? Nhở bro tư vấn dùm chứ mjnh ko rành về xe
Con Mirage giảm giá là bản MT 2016, lúc trước để giá cao quá không bán được, tồn kho lâu thì phải giảm thôi, chuyện thường mà. :)

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Con Mirage giảm giá là bản MT 2016, lúc trước để giá cao quá không bán được, tồn kho lâu thì phải giảm thôi, chuyện thường mà. :)
Xe tồn kho không ai mua đi thì làm sao bác biết độ bền nó hơn huynh dai??? Mà cũng lạ ghê huynh dai i10 xe ko bền mà là 1 trong những xe đuọc mua nhiều nhất,khá hài???

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Xe tồn kho không ai mua đi thì làm sao bác biết độ bền nó hơn huynh dai??? Mà cũng lạ ghê huynh dai i10 xe ko bền mà là 1 trong những xe đuọc mua nhiều nhất,khá hài???
Cảm ơn bác. Nếu hài hước quá, vậy thì bác mua i10 nhé! :)