Hạng B2
19/4/17
379
1.026
93
45
Q.Thủ Đức
View attachment 1816657 Chào các bác cuối năm sức khỏe và thành công. Như tựa đề bài viết. Grandis già của em dạo này có bệnh: Đang chạy tốc độ 70-80 km/h nếu chạy trớn thì ko sao, êm ru nhưng cứ mớm ga thì rung, rung đầu xe, có cảm giác như 2 bánh trước tưng lục cục, nhả ga hết rung. Đạp mạnh vẫn lên 110 nhưng rung dữ lắm. Em về gara gần nhà kiểm tra lap ngoài, họ nói ko sao chỉ rơ bạc bạn láp, em thay vẫn rung. Thay 4 bugi vẫn rung. Còn cao su chân máy em vừa thay mới, mà sao vẫn rung. Em pó tay rồi các bác, mong các bác giúp em.[pagebreak][/pagebreak]
Bác thay cao su chân máy ở raga ngoài hay trong hãng.Nếu bác đã thay trong hãng thì nên thay thêm cục cao su hộp số xem sao.

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Rung do cơ cấu truyền động từ ly hợp hộp số. Số tự động thì cần phải kiểm tra mức dầu nhớt, ly hợp...vệ sinh van, đường dầu đóng cắt. Hộp số tự động thừa thiếu dầu là nó có vấn đề.
Động cơ lên ga không tải nếu bỏ máy thì không chạy nó cũng rung.
https://www.youtube.com/watch?v=uXLHp3oFM7w

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
Bác kiểm tra mâm + vỏ chưa?
Em cũng nghĩ như bác Tốn Đá. Xe em trước cũng bị rung, nhưng rung vô lăng thôi, em thay và cân chỉnh vỏ + thước lái, nay ngon lành

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Vậy tóm lại bệnh run có rất nhiều nguyên nhân, đói cũng run, rét cũng run mà sợ còn run dữ nữa.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
View attachment 1816657 Chào các bác cuối năm sức khỏe và thành công. Như tựa đề bài viết. Grandis già của em dạo này có bệnh: Đang chạy tốc độ 70-80 km/h nếu chạy trớn thì ko sao, êm ru nhưng cứ mớm ga thì rung, rung đầu xe, có cảm giác như 2 bánh trước tưng lục cục, nhả ga hết rung. Đạp mạnh vẫn lên 110 nhưng rung dữ lắm. Em về gara gần nhà kiểm tra lap ngoài, họ nói ko sao chỉ rơ bạc bạn láp, em thay vẫn rung. Thay 4 bugi vẫn rung. Còn cao su chân máy em vừa thay mới, mà sao vẫn rung. Em pó tay rồi các bác, mong các bác giúp em.[pagebreak][/pagebreak]
Chạy trớn không sau thì các phần khác không có vấn đề.
Chịu khó vào Isamco cô giang đi Bác.
Hay có thể đem đến Phương nguyên trước, kiểm tra tỉ mỉ mới được.
Nhẹ thì thay cụn cao su, ở ngoài đâu có đủ bộ.
Trước bác Mar Nguyen mua xe về bị rung, làm quá trời rồi phải bán xe. Xe bác bình thường giờ mới bị rung, nhẹ tội hơn.
Bác phải làm cẩn thận mới được, nếu không chi phí còn cao hơn.
Cứ đến Phương Nguyên đi, thợ trẻ nhưng nhiều máy móc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Con grandis mà nó hành cũng mệt đấy bác. Hay bệnh lặt vặt, phụ tùng đắt.