Tập Lái
18/4/17
3
2
3
41
Dear All
Em ngân cứu diễn đàn otosaigon đã lâu, đăng ký account thì mới đây. Cũng lỡ dại mua con A6 2009 3.0 . Chạy thì sướng thiệt mà group tư vấn về mấy em đời cũ này không có. (Có thể có nhưng lâu rồi chăng @@).
Nay em mạo muội móc nó lên, một phần vì muốn học hỏi kinh nghiệm chăm em nó cho xe em và cũng muốn mọi người xây dựng một hệ sinh thái hỗ trợ nhau.
Em xin lỗi nếu mấy cái này nếu có rồi.
Các vấn đề liên quan mà em muốn tìm hiểu hoặc ai cũng có nhu cầu đang sở hữu xế cũ
  • Các hỏng hóc thường gặp
  • Gara nào làm xe uy tín
  • Oder hàng hoặc mua hàng ở đâu
  • Có group trêb face để giao lưu chư
  • ......
Mong Ae chỉ bảo ạ.
Em tên Hiền ở SG ạ ;)

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
a6 cũng hơi ít cụ ơi. anh em chạy 2.0t 2013 đến giờ. lành lắm. chưa xảy ra lỗi lầm gì, cảm giác bọn audi và các hãng có nguồn gốc vw lành lắm. mọi thứ đều rất ok. mỗi cái bản 2.0t đó chưa có quattro.

• Like
Reactions: hien.ntt
Hạng C
11/2/09
628
547
93
xe bác vin đời bao nhiêu? máy còn fsi hay qua tfsi rồi? Nếu máy FSi thì một sồ xe bị dính lỗi hao dầu và ra khói trắng, giống a4 vin 2007.
Nói chung Dòng Audi thì tương đối lành, nếu xe bác full option thì cũng nhiều cái để code tương đối hay.

gara thì nhiều gara có thể service cho bác, ghi trên này e k tiện. Còn part thì tốt nhất bác order bên ngoài nơi uy tín hoặc tự order sẽ rẻ hơn ít nhất là 40%.

• Like
Reactions: hien.ntt
Tập Lái
18/4/17
3
2
3
41
xe bác vin đời bao nhiêu? máy còn fsi hay qua tfsi rồi? Nếu máy FSi thì một sồ xe bị dính lỗi hao dầu và ra khói trắng, giống a4 vin 2007.
Nói chung Dòng Audi thì tương đối lành, nếu xe bác full option thì cũng nhiều cái để code tương đối hay.

gara thì nhiều gara có thể service cho bác, ghi trên này e k tiện. Còn part thì tốt nhất bác order bên ngoài nơi uy tín hoặc tự order sẽ rẻ hơn ít nhất là 40%.
Hi bác
Xe em bị rì rỉ chổ bơm nước kính. Cái này oder ở đâu và giá thế nào nhỉ . Thanks bác