Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Kính chào các Bác, số là 3 năm trước em li dị em Mustang '67 fastback của em. Mới đây, dọn kho em phát hiện ra là còn 3 món đồ mua bên Cali-Mustang về mà quên chưa gắn, hay là mua dư gì đó.
1. 2 cái nút nhựa di chuyển ghế lên xuống: "Front chair adjusting button "
2. 2 cái badge bằng vải có biểu tượng của Mustang. "3" round mustang emblem".
3. 2 cái nhãn co logo Ford hình ô-van, dùng để dán lên cái miếng nhôm lót bên dưới cửa xe thay cho cái gin. "Blue molding decal"
Ngoài ra, em còn một cặp bugi Autolite 45 chưa xài bao giờ.
Bác nào trên này thực sự có Mustang và cần xài thì em xin thân tặng. Coi như chút lòng tưởng nhớ mối tình 8 năm với em "Mút-cà-tàng" của em. Bác nào xài Mustang đừng phật ý vì tên gọi này là do vợ cả em đặt cho cựu vợ hai của em.

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport
RE: Gửi các bác OS đang đi Mustang đời trước '70

"Mút cà tàng" của bác là fastback hay hatchback hả bác vì dạo này em ko thấy dòng hatchback đâu cả .

Hạng B1
15/10/07
55
0
0

Cái này mà ông Trần vớ đc thì sướng hơn cả ..........đêm động phòng rùi
alo! alo

T
TamPhan
Guest

Em rất thích dòng này,(đặt biệt loại mui trần). Các bác nào biết chỗ bán thì chỉ giúp em nhé!
Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Thôi xong .... ! Ân nhân ơi ! giờ Con mới được gặp người ..hic hic

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Báo cáo các Bác ! mấy hôm nay em đang xẻ thịt Mustang ghẻ trồng hành của em các Bác ạ ! Nhưng điều em thấy rất ngạc nhiên là trong từng phụ kiện , vỏ, đèn , cảng ... đều dập lô gô chìm " Fomoco " các Bác ạ ! lô gô y hệt của Ford luôn , vậy em xin các Bác giải thích cho em với ạ ! em cám ơn các Bác !

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

FoMoCo = Ford Motors Corporation đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

@Bác Tran: xe đầu tiên của em là fastback bác ạ (đuôi phẳng từ nóc tới vát của cốp sau xe), không phải là hatchback (hatchback - 3 cửa - chỉ bắt đầu được đưa vào trên Mustang II và fox body từ năm 1974 và kéo dài đến năm 1993 thì ngưng.
1. Fastback 1967
Gửi các bác OS đang đi Mustang đời trước '70

2. Hatchback đây

Nói thêm một chút, trên Mustang II và Fox body - theo quy định của Liên Bang về an toàn - Ford cũng bỏ luôn dòng convertible (mui xếp hoàn toàn) từ '74-'82, thay vào đó một số xe có option T-roof (nghĩa la một phần mui đươc khoét rỗng để lắp kính, vải bạt hoặc nắp nhựa tháo ra được cho giống mui xếp)
3. T-roof

Em đã gọi lại cho Bác sau khi họp nhưng không ai bắt máy cả.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Trích đoạn: suv75

@Bác Tran: xe đầu tiên của em là fastback bác ạ (đuôi phẳng từ nóc tới vát của cốp sau xe), không phải là hatchback (hatchback - 3 cửa - chỉ bắt đầu được đưa vào trên Mustang II và fox body từ năm 1974 và kéo dài đến năm 1993 thì ngưng.
Nói thêm một chút, trên Mustang II và Fox body - theo quy định của Liên Bang về an toàn - Ford cũng bỏ luôn dòng convertible (mui xếp hoàn toàn) từ '74-'82, thay vào đó một số xe có option T-roof (nghĩa la một phần mui đươc khoét rỗng để lắp kính, vải bạt hoặc nắp nhựa tháo ra được cho giống mui xếp)
Em đã gọi lại cho Bác sau khi họp nhưng không ai bắt máy cả.

Bác ơi ! Có phải xe của Bác là con này không ạ ?

và máy của em nó

??? chẹp chẹp ..hic hic