Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Mình thấy có cách này giúp chi phí thuê xe tập rẻ đi rất nhiều nè:
- Giá thuê một giờ tập hiện nay từ 160k-230k tùy loại xe 4-5-7 chỗ.
- Tập thì ít cũng phải 2 tiếng/ng vậy mất 320-460k/ng

Trong khi đó nếu thuê một chiếc trọn 24h giá chỉ tầm ~700k. Thêm tiền xăng 300k cho chẵn 1000k. Bỏ qua 12 tiếng buổi tối và thời gian đi lấy xe/trả xe, còn lại 12tiếng vị chi mỗi tiếng trung bình dưới 90k, lại thoải mái thời gian, nếu tập thêm buổi tối nữa cho max thời gian thuê thì còn rẻ kinh khủng.
Vậy sao không nhóm lại khoảng 4 bạn/nhóm mà thuê trọn xe/ngày chia nhau tập theo thời gian rảnh + nhu cầu mỗi người, tính ra mỗi ng có 250k mà tập đc khoảng 3tiếng (rẻ hơn bình thường thuê giờ tới 50%)

Mình góp ý thế thôi, các bác cho thuê xe theo giờ đại xá đừng ném đá em tội nghiệp !

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
1. Ai là người đứng ra lãnh trách nhiệm cao cả thuê xe và chịu mọi chi phí phat sinh khi có sự cố
2. Chủ xe cho thuê rất sợ tập lái thuê nếu biết chắc chắn không cho thuê
3. Nếu có bằng thì còn tập làm gì nữa, nếu giàu có xe riêng nếu nghèo xin đi làm lơ xe hoặc lái taxi (tha hồ mà tập) lại có tiền

Hạng B2
22/6/16
428
197
43
1. Ai là người đứng ra lãnh trách nhiệm cao cả thuê xe và chịu mọi chi phí phat sinh khi có sự cố
2. Chủ xe cho thuê rất sợ tập lái thuê nếu biết chắc chắn không cho thuê
3. Nếu có bằng thì còn tập làm gì nữa, nếu giàu có xe riêng nếu nghèo xin đi làm lơ xe hoặc lái taxi (tha hồ mà tập) lại có tiền
1. Đã hùn tiền thuê chung thì nếu có sự cố thì hùn tiền trả chứ sao.
2. Bổ túc tay lái chứ ko phải tập lái nhé bạn.
3. Chạy taxi cũng chua lắm chứ ko phải "tha hồ tập mà lại có tiền" đâu bạn. Hoặc đôi khi ng ta có công việc khác nhưng muốn "thuê xe chạy để bổ túc tay lái hoặc ko quên cảm giác".

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
1. Đã hùn tiền thuê chung thì nếu có sự cố thì hùn tiền trả chứ sao.
2. Bổ túc tay lái chứ ko phải tập lái nhé bạn.
3. Chạy taxi cũng chua lắm chứ ko phải "tha hồ tập mà lại có tiền" đâu bạn. Hoặc đôi khi ng ta có công việc khác nhưng muốn "thuê xe chạy để bổ túc tay lái hoặc ko quên cảm giác".
Khó lắm nha, người yếu tây lái thì sự cố sác suất bồi thường sẽ cao, đã cùng thuê thì thường không có tiền mà sui thì cũng kẹt lắm à
Thì giống như bác bỏ tiền thuê xe dợt, vừa không tốn tiền thuê tiền xăng lạo có tiền ăn chạy uber chắc được
Cái này chỉ áp dụng cho đám bạn rủ nhau đi phượt thôi

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
Nghĩ phải có Bằng Lái thì tụi nó mới cho thuê chứ nhỉ ? Bác đã thuê được xe bác đâu còn là Tập Lái nữa.
Bác ko Bằng gây tai nạn thì thằng cho thuê cũng lãnh án chứ có phải chơi, kinh doanh ko đúng nó dẹp luôn tiệm ấy chứ.

Tập Lái
14/12/15
13
4
3
53
sau khi có bằng lái , nói thật 10 người thì hết 8 người chả có xíu kinh nghiệm gì khi lái xe tham gia giao thông thực té
cái cần nhất là có 1 người ngồi kế bên để hướng dẫn , ví dụ qua ngả tư , quẹo phải nên thế nào ? rồi xử lí các tình huống trên đường ...vv . Rất nhiều thứ .....
còn thuê xe tự tập được ưu điểm là chi phí rẽ , nhưng cả 1 nhóm đều là người mới lái thì tập cũng khó lên tay và có được kinh nghiệm

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
sau khi có bằng lái , nói thật 10 người thì hết 8 người chả có xíu kinh nghiệm gì khi lái xe tham gia giao thông thực té
cái cần nhất là có 1 người ngồi kế bên để hướng dẫn , ví dụ qua ngả tư , quẹo phải nên thế nào ? rồi xử lí các tình huống trên đường ...vv . Rất nhiều thứ .....
còn thuê xe tự tập được ưu điểm là chi phí rẽ , nhưng cả 1 nhóm đều là người mới lái thì tập cũng khó lên tay và có được kinh nghiệm
Đúng rồi, rất nhiều cái phải học mà thầy trong trường không truyền đạt đâu

Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Các bạn cứ mạnh dạn, tôi cho thuê xe đơn giản lắm, kiểm tra sơ bộ, dợt thêm1,2 giờ nếu tay lái yếu,
Tôi cho chạy thoải mái, lỡ va quẹt tý thì chịu tiền sơn thôi. Thế tâm lý mới vững mà lái được,
Lên xe thì ko có gì phải sợ các anh em nhé.
Long 0901817199.
Tôi dạy lái chỉ để kiếm người thuê xe tự lái thôi.
Ko chuyên, nhưng ai đã học tôi thì chắc chắn tài giỏi và nhanh có xe, đổi xe (sau này)