Tập Lái
15/5/19
13
13
1
38
Mới vài hôm trước, đi mua có li cà phê, mới dừng đỏ vài giây đèn đỏ, một ông từ đâu đứng kế em mặc đồ nhìn cũng đàng hoàng chỉnh tề lắm, nhưng lại hà cái miệng ra phun ngay một bãi nước bọt ngay kế chân em. Tự nhiên lúc đó nghĩ cảm ơn ông bà phù hộ cho không trúng chân ::D, chứ trúng chân thì em với ông chắc đánh nhau thật. Nhìn khiếp không chịu được.

Chuyện khạc nhổ bừa bãi, phun nước bọt trên đường phố là không hiếm. Không chỉ là kiểu hành xử mất lịch sự. Một hành vi kém văn hóa, mất vệ sinh khiến bao người từng là "nạn nhân", bao người từ ấm ức đến giận run nhưng không làm gì được.

Em cực kỳ "dị ứng" với hành vi phun nước bọt bừa bãi. Nhiều lần đi xe máy phải né nước bọt từ người chạy xe phía trước. Thử đặt mình vào vị trí người bị dính nước bọt sẽ hiểu sự bực bội đến phát điên, đang đi tự nhiên thấy cái ông đằng trước phun một phát, nhìn đến tởm.

Ai có thói quen bất chợt phun "dơ" kiểu này đã bao giờ thử đặt mình vào vị trí người đi đường "dính bãi" của mình, để thấu hiểu cảm giác kinh khủng thế nào chưa? Có thể đây là thói quen, hoặc họ nghĩ phun khạc ngoài đường không ảnh hưởng ai nên cứ mặc nhiên?

Điều đáng nói là chuyện này xảy ra không phải là ít nhưng chưa hề thấy ai bị phạt bởi hành vi này. Bây giờ, mỗi khi ra đường chạy xe máy là nào mặc mặc áo khoác, mang khẩu trang, đeo mắt kính, ngoài tránh nắng bụi còn để bảo vệ mình trước những "giọt nước" bất ngờ. Phòng bị vậy rồi nhưng cứ thấy ai đi xe phía trước ngó nghiêng hoặc quay đầu là lại lo lắng, gió nó kéo cái thứ đó về phía mình

Ra đường nhớ né nước bọt. không biết sau những hành động đó, họ có nhận ra là mình bỗng trở nên rất xấu xí trước những ánh mắt thiếu thiện cảm của người khác dành cho họ không? không hiểu văn hoá, ý thức cất đâu sạch
Biết dơ trong miệng khạc ra đường thì đem về nhà mà khạc, dăm ba cái thể loại ý thức như qq

Gửi mấy người vô ý thức đi xe máy nhổ nước bọt

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Có lần gặp những thể loại như vậy tính chạy lên đầu xe nó, phun cho nó một bãi nước miếng coi nó nghĩ sau. Ý thức quá kém.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
thế thì bác chưa chạy sau mấy thằng xe tải rồi. Hôm kia em đang vượt xe tải nhỏ, vừa chạy lên nó vung tàn thuốc 1 phát bay vào mắt tưởng đâu nằm gầm xe rồi. chỉ cố hé mắt mà chạy vượt lên cho hết để tấp vào lề, thắng lại đột ngột thằng sau nó đâm cũng chết, mà giữ tốc độ đó xe ngược chiều nó đâm cũng chết.

• Sad
Reactions: Aquafinal99
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Khổ nổi thế loại đó đầy đường, mả chả mấy ma nào vào đây đọc bài của Bác, Em nghỉ trong OS này đa số các Bác chuẩn tài cả.

• Like
Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
e bị hoài từ xe máy đến xe tải xe công,bọn nó toàn chạy ngay trước mình rồi phun phèo phèo nhìn ghớm ko chịu dc,xe máy thì may lắm còn né dc chứ bọn xe tải thì thôi luôn,nó ngồi trong xe phun ra bố ai đỡ dc,đã thế lại còn đang mùa dịch,dính 1 bãi của bọn nó là tởm lợm luôn,mà giờ thể loại này nhiều lắm,ko phải nói ác chứ giờ phải có vài vụ xiên nhau chết lên báo lên đài ầm ầm cả nước thì may ra mới bớt dc,giờ ra dg thấy thằng nào chạy đằng trc 1 là hút thuốc 2 là đầu nó nghiêng nghiêng muốn phun là e giảm ga liền,ngay đầu KCNTB có cái kho của bọn JT,xe tải bọn nó xếp dài 1 hàng,bọn nó ngồi trong xe hút thuốc đắng mồm xong nó phun nước miếng ra đường mà đường nó bé ko có chỗ né,e đi qua mấy lần mém dính, giờ cứ đi qua đó là thấy ớn

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Thi thoảng gửi xe ở mấy bãi gửi xe ngoài trời cũng bị thấy bãi nước ** vào kính lái, giận tím người, nản với mấy thể loại ý thức như này.

• Sad
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Thi thoảng gửi xe ở mấy bãi gửi xe ngoài trời cũng bị thấy bãi nước ** vào kính lái, giận tím người, nản với mấy thể loại ý thức như này.
e cũng từng bị vậy rồi bác, nhìn phát tởm, đúng cáu nhưng không biết là của ai. Đúng là ý thức cực kém

• Sad
Reactions: sedantx1
Hạng B2
27/4/20
129
87
28
e cũng từng bị vậy rồi bác, nhìn phát tởm, đúng cáu nhưng không biết là của ai. Đúng là ý thức cực kém
Thi thoảng còn khuyến mãi cho cái điếu thuốc lá hút dở nữa, bực mà ko làm được gì bác ạ.